[รายงานย้อนหลังล่าช้ามาก ๆ] The Voice UK 2017 : The Battles

Welcome back to #TheVoiceUK 2017 ครับ ขออภัยในความล่าช้า เนื่องจากตั้งแต่สัปดาห์ที่ออกตัวว่าจะไม่อยู่กรุงเทพจนถึงวันนี้ งานยุ่งจนไม่สามารถตั้งกระทู้เองได้เลย และติดพันงานราษฎร์งานหลวงทั้งเสาร์อาทิตย์ จึงขอตั้งกระทู้รอบ Battle ย้อนหลังก่อน และจะตั้งกระทู้รอบ Knockout ตามมาติด ๆ เลยครับ (เพราะตอนนี้ เข้ารอบ Quarter Final ลูกทีมเหลือกันแค่ทีมละ 2 ไปแล้ว) และต้องขออภัยที่ไม่ได้แจ้งเลยว่าติดอะไร เลยทำให้อาจดูเป็นการกั๊กกระทู้ไว้โดยไม่เจตนา ต้องขออภัยอย่างสูงจริง ๆ ครับ

กติการอบ Battle ปีนี้ได้รับผลกระทบจากรอบ Blind Audition ที่โค้ชแต่ละคนจะมีลูกทีมได้แค่ 10 ทีมเท่านั้นครับ ทำให้ในการ Battle นั้นจะมีลูกทีมเป็นผู้ชนะเพียง 5 ทีม และสามารถ Steal จากโค้ชท่านอื่นมาได้ 1 ทีม แล้ว 6 ทีมของโค้ชแต่ละคนก็จะได้เข้ารอบ Knockout ที่จะคัดออกอีก 3 คน เหลือ 3 คนไปรอบต่อไปครับ

กระทู้รอบ Blind Audition
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เนื่องจากลดความซับซ้อนในการติดตามอ่าน ผมเลยจะไม่เรียงตามไทม์ไลน์การออกอากาศ แต่จะเรียงตามโค้ชเป็นหลัก โดยจะเรียงตามลำดับการแข่งในรอบ Knockout คือ ทีมเจนนิเฟอร์ ทีมท่านเซอร์ทอม ทีมวิล และทีมเกวิน ตามลำดับครับ

กล่าวพอหอมปากหอมคอ ลุยเลยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น