เจ้าตัว yamaha R6 ปี 2017 ระบบเครื่องเป็นเเบบ Crossplane Crankshaft (ครอสเพลน แคร้งชาฟท์) หรือป่าวครับ

กระทู้คำถาม
ตอนเเรกเข้าใจว่าเครื่องยนต์ของเจ้า R6 สี่สูบเรียง น่าจะใช่ระบบเดียวกับ เจ้าตัวท๊อปอย่าง R1

พอผมได้ฟังเสียงจากยูทูป รู้สึกว่ามันออกคล้ายๆเเนวหวานเเบบสี่สูบเรียงทั่วไปชะมากกว่า ก็เลยเกิดข้อสงสัย

เพื่อนคนไหนพอจะทราบรายละเอียด บอกกันบ้างนะครับ หรือใครมีข้อมูลเกี่ยวกับ ตัว R6 ที่ไม่ตรงกับคำถาม มาเเซร์กันก็ได้นะครับ  

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่