ไม่ทราบว่างานส่วนใดเกี่ยวกับ Logistics มีโอกาสก้าวหน้าสูงครับ

สวัสดีครับ ผมอยากทราบว่างานด้านไหนเกี่ยวกับโลจิสติกส์ที่มีโอกาสก้าวหน้าสูง คือได้พัฒนาทักษะต่างๆที่นำไปปรับใช้กับงานอื่นเพื่อต่อรองเงินเดือน หรือ ได้เลื่อนขั้นครับ
พอดีผมได้ไปฝึกงานที่บริษัท Freight Forwarder หนึ่ง และพบว่างาน Custermer service ไม่ค่อยมีโอกาสก้าวหน้าครับ เพราะว่างานส่วนใหญ่เป็น Routine และมีหัวหน้า CS ที่ทำงานมาเป็น 10 ปีคอยคุมอยู่ จึงคิดว่าโอกาสในงานส่วนนี้น่าจะตันครับ

ผมอยากทราบส่วนงานอื่นๆ ได้แก่ Purchasing, Warehousing, Export-Import ของบริษัทส่งออกนำเข้าสินค้าตนเอง, Custom
และส่วนงานไหนได้ใช้ภาษาอังกฤษในด้านการพูดมากที่สุดครับ ผมชอบภาษาอังกฤษมากๆ อยากพัฒนาภาษาครับ
ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่