[CR] ไปสวนรถไฟ (จตุจักร) : พาเเฟนฝรั่งเที่ยวกรุงเทพ Vachirabenjatas Park (Bangkok , Thailand)

สวัสดีค่ะทุกคน ขอเสียงคนที่เคยไปปั่นจักรยาน ที่สวนรถไฟมาแล้วหน่อยจร้าาาา
             เมื่ออาทิตย์ที่เเล้วพาเเฟนฝรั่งไปปั่นจักรยานนานาจักรยานพาพันปั่นจักรยานที่สวนรถไฟมา
   เราเองไม่ได้ไปสวนรถไฟนานแล้วก็ต้องหาข้อมูลก่อน ...หาไปหามา..เริ่ม งง เลยตัดสินใจ นั่งรถใต้ดินไปลงสถานีจตุจักร แล้วก็ถามยามที่สวนจตุจักร ตายเอาดาบหน้าเลยจร้า พาพันไฟท์ติ้ง ได้ความมาแบบนี้ "เดินตัดสวนจตุจักรไป ผ่านตลาดกรีน เดินอีกสักพักก็ถึงสวนรถไฟ" ในที่สุดก็ถึงสักที เล่นเอาเหงื่อท่วมหลัง รักแร้เปียก กลิ่นนี้โครตฟินได้ใจ ฮ่าๆๆๆ ฟิน  ถ้าใครไม่อยากเดินแนะนำว่านั่งวิวมอไซด์จากสถานีจตุจักรไปค่ะ ไม่เหนื่อยเลย 5555   
    หลังจากถึงแล้วรีบพุ่งไปหาน้ำกินเลย ร้อนอ่า จากนั้นก็ไปเช่าจักรยาน ถูกดีค่ะ คนละ30บาท ทั้งวัน แล้วก็เสื้อเอาไว้ปูนอนเล่นกับแฟน อยากโรแมนติกบ้าง บรรยากาศที่นั้นดีค่ะ มีหลายๆครอบครัว หลายๆคู่รัก ฝรั่ง แขก ไทย มีมากนั่งเล่นปั่นจักรยาน ปิกนิคกันค่ะ ดูแล้วมีความสุข ฟินแปบ คริๆ
    พวกเราเริ่มที่จุดstart ปั่นวนไป2รอบก็หอบแล้ว ตอนปั่นจักรยานอากาศดีจัง ลมพัดหน้าตลอด ทำให้ไม่ร้อน ไม่เหมือนตอนเดินไปสวน ถ้าตอกไข่ไว้ที่หน้าคงเกือบสุกไปแล้ว55555 ปั่นไปดูผีเสื้อ สวยค่ะ กลั่นหายใจอยู่หลายครั้งมากที่นั่นเพราะอยากได้ภาพสวยๆมาโชว์ทุกคน นอกจากผี้เสื้อแล้วขี่ออกไปอีกสักนิดเจอตัวเงินตัวทองด้วย มาเป็นแบบครอบครัว และฉายเดียว แฟนตื่นเต้นใหญ่อยากได้รูป...ไอเราก็กลัว ถ่ายไปกลัวไป นึกนะถ้ามันปีนขึ้นมาบนบกจะวิ่งไปทางไหนดี นึกๆอยู่ จะหันมาถามแฟน.........อ๊าว....ไหนแฟนเราวะ นู้นๆพี่ฝรั่งแกขี่ไปอยู่ที่ต้นไม้นู้นแล้ว บอกกลัว แหม่ๆๆๆ.. ฉันไม่กลัวเลย!! 555
     ก่อนกลับพวกเราก็ปูเสื้อนั่งกินไข่เป็นเพื่อนตัวเงินตัวทอง... 555 ล่อเล่น++ นั่งใต้ต้นไม้ริมน้ำ มีอีการ้องเพลงให้ฟัง โครตโรแมนติกเลย.  แฟนบอกวันหลังเราไปกันอีก สนุกมาก มีความสุขด้วย กลับบ้านไปหุ่นดีเลย ขี้โม้ๆๆ ใครอยากเห็นบรรยากาศแล้ว กดดูวิดีโอที่ลิงค์หรือภาพนะค่ะ https://youtu.be/f0Mr1Y4RtzU
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ขอบคุณทุกคนที่แวะมาอ่านกระทู้เรานะคะ มีความสุขที่ได้แบ่งปัน ขอให้คนอ่าน คนดู คนแชร์ มีความสุขมากๆๆด้วยนะค่ะ
   ติดตามชมวิดีโออื่นๆของพวกเราได้ ที่ช่องยูทูปของพวกเรานะค่ะ
ชื่อสินค้า:   เที่ยวกรุงเทพ One Day Trip
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่