มีใครเคยลงทุนในKTAM บ้างมั้ยครับ

อันนี้ยืมไอดีเพื่อนมาตั้งนะครับ

สวัสดีครับ เนื่องจากตอนนี้ผม20แล้ว มีคนรอบตัวหลายๆท่านแนะนำให้เริ่มลงทุนให้เงินงอกเงยบ้าง แต่ผมยังไม่พร้อมที่จะเล่นหุ้น เลยคิดว่ากองทุนน่าจะดีกว่าสำหรับมือใหม่อย่างผม

เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ จากที่ผมได้ไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมาเล็กน้อย ตอนนี้มีที่สนใจคือกองทุนของธนาคารกรุงไทย(KTAM) เพราะเห็นว่าเป็นการบริการจัดการโดยรัฐฯ ก็เลยคิดว่าน่าจะมีความมั่นคง และเชื่อถือได้มากกว่าเอกชน แต่คุณพ่อกับคุณแม่แนะนำให้ไปดู กสิกรไทย(KASSET) แล้วก็ไทยพาณิชย์(SCBAM) ผมเลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆน้องๆหน่อยครับว่า KTAM ดีกว่าหรือแย่กว่า KASSET กับ SCBAM ยังไงบ้าง ขอเป็นเหตุผลของข้อดีข้อเสียนะครับ ผมจะได้เอาไปพิจารณาประกอบการตัดสินใจ แล้วจะได้เอาไปให้คุณพ่อคุณแม่อ่านด้วย ไม่เอาความคิดเห็น bias นะครับ

ป.ล.ถ้ามีคนที่ลงทุนอยู่ใน KTAM อยู่แล้วรบกวนแนะนำหน่อยได้มั้ยครับว่าดีหรือไม่ดีกว่าเจ้าอื่นๆยังไง เห็นว่าสามารถผูกผ่านบัญชีธนาคารอื่นเพื่อรับเงินปันผลได้ แล้วก็สามารถทำรายการแผนการลงทุนล่วงหน้าได้ด้วยใช่มั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่