[CR] [รีวิว] เกาะเต่า แพ็คเกจ9,500ได้อะไรบ้าง?

สวัสดีค่ะทุกคน ก่อนอื่นเลยขอบอกเราเป็นคนภาคเหนือ

มองไปทางไหนก็เจอแต่ภูเขา เราเบื่อมาก
วันนี้จะพาไปเที่ยวทะเล ตามแพ็คเกจที่แฟนเราซื้อมาในงานไทยเที่ยวไทย
ของ ทรายแดง รีสอร์ท
มาดูกันว่าได้อะไรบ้าง ไปกันเลย ลุยยยยย!!

**********แพ็คเกจนี้3วัน2คืนนะคะ**********

*****รูปถ่ายจากiphone6s*****

เราต้องเดินทางมาถนนข้าวสารให้ถึงก่อน 3ทุ่มนะคะ
พอถึงก็เดินหาบริษัท Lomprayah แลกตั๋วรถเพื่อเดินทางไปเกาะเต่าที่ จ.ชุมพร
จะได้แท็กกระเป๋าเป็นสีชมพู สำหรับไปเกาะเต่าค่ะ

ระหว่างรอเวลา21.00น. เราก็เดินหาอะไรกินที่ถนนข้าวสารกันเลย

เรากินโจ๊กที่หน้าปากซอยเลยค่ะ อร่อยมากกกกกกกกกกกก
(ไม่มีรูปอะคะ พอดีหิวมากใกล้เวลารถมาแล้วด้วย)

กินโจ๊กเสร็จก็รีบไปรอที่เกาะกลางเลย
วันที่เราไปคนเยอะมาก พอดีเป็นวันหยุดด้วยค่ะ

เราได้นั่งรอจน21.00น.แล้วค่ะ

ของเราคันที่6 รอไปค่ะ

และคันที่เรารอก็มาค่ะ เตรียมเข้าแถวขึ้นรถกันเลย

จากนี้ต่อไปก็หลับค่ะ หลับจนถึงที่พักระหว่างทางที่ ทับสะแก
รถจอดประมาณครึ่งชั่วโมงแล้วเดินทางต่อ

เช้าวันที่1

และแล้วก็มาถึง ท่าเรือชุมพรแล้วค่ะ

มาถึงก็ต่อคิวแลกตั๋วเรือต่อเลยค่ะ

ระหว่างรอก็หาไรกินหาอะไรตุน ก่อนไปติดเกาะเลยค่ะ
เพราะว่าไปถึงทุกอย่างจะแพงขึ้นทันตาเลยค่ะ
มี7-Elevenนะคะ ราคาเพิ่ม 20% เราเลยคิดว่า ตุนไปเลยค่ะ

ทางเดินขึ้นเรือชิลดีค่ะชอบมากกก
มาถึงตอน07.00น. นิดๆ หมอกกำลังสวยเลยค่ะ อิอิ

เรานั่งด้านใน ข้างนอกคนเยอะมาก คนที่ต้องการรับลมต้องข้างนอกเลย
แต่นั่งเรือ2ชั่วโมงก็ขอแอร์ดีกว่าค่ะ แฮะๆ

วันที่เราเดินทางคลื่นไม่แรง ตอนเช้าทะเลสวยสดใสมากกกก
แต่ตอนถ่าย เมฆแอบครึ้มไปนิดดดด

ถึงเกาะเต่าแล้วค่ะ เลี้ยวซ้ายไปเลยทางรีสอร์ทรอรับเราอยู่

รูปแผนที่คร่าวๆของเกาะเต่าค่ะ

รถรับส่งเป็นกระบะ2แถวค่ะ เพราะทางไปรีสอร์ทค่อนข้างจะโหดนิดนึง

ทางลงเพื่อไปยังทรายแดงของเรา

ที่เห็นเกาะไกลๆนั่นคือ เกาะของทรายแดง (ตามชื่อแผนที่ในgoogle)

เป็นไงล่ะ บรรยากาศหน้าฟร้อนท์ของรีสอร์ท

มีwelcome drinkนะคะ น่าจะเป็นน้ำองุ่นขาว องุ่นแดง (ไม่มีรูปค่ะ)

ทางเดินรอบรีสอร์ทได้กล้ามขามากค่ะ

ห้องทรายแดงเขาเก๋นะคะ เตียงนุ่มมากค่ะ วิวดีมากด้วย

มองออกห้องแล้วเจอแต่ทะเลเลยค่ะ สวยงาม

นี่วิวของห้องน้ำเลยค่ะ อึยังเห็นทะเล เลิศศศศศศศศ

เดี๋ยวเราออกไปกินข้าวก่อน นั่งเรือมาหิวมาก
รีสอร์ทส่วนตัวและค่อนข้างไกล ไม่กล้าเช่ารถขับเองทางโหดพอตัวค่ะ
กลัวเหลือแต่ชื่อ

นี่บาร์ริมหาดส่วนตัว มีแต่คนในรีสอร์ท
แต่ตอนนี้หิวมากไปสั่งข้าวกินกันค่ะ

นี่คือข้าวขี้เมาทะเล ราคา214.-
ข้าวราดผัดผงกระหรี่ ราคา214.-
โค้กกระป๋องละ 44.-
น้ำมะนาวโซดา 44.-
ราคารวมมื้อนี้ทั้งหมด 516.- (จ่ายเอง)

เดินกลับไปเปลี่ยนชุดมาเล่นน้ำที่สระน้ำกัน

เป็นบาร์สระว่ายน้ำตัดขอบทะเลสวยค่ะ ชอบมาก
ตอนนั้นเราสั่งdrink แก้วละ200.- (จ่ายเอง)(ไม่มีรูป)

ตอนถ่ายฝนกำลังจะตก ภาพเลยออกมามืดไปหน่อยค่ะ

ซ้อมดำน้ำวันนี้เพื่อไปดำน้ำพรุ่งนี้เสร็จ ก็พักผ่อนตามอัธยาศัยค่ะ ไม่ไหวละเพลีย

พอตอน20.00น. ทางรีสอร์ทมีรถไปส่งเดินเล่นหาดทรายรี กับ แม่หาด
ให้เลือกค่ะ รอบนี้ฟรี  ไปเองเสียคนละ100ค่ะ
(รอบรถฟรี มี11.00น.และ20.00น.)
เราเลือกไปหาดทรายรี ตอนเราไปเป็นวันพระใหญ่เลยไม่ค่อยมีกิจกรรมอะไรมาก
แต่ไปหาอะไรอร่อยๆกินมีเพียบมากกกกกกก ขอบอก

เราเจอร้าน Hippo Burger เด็ดดวง
ราคา น่าจะ 200+
เราไม่ได้ทานนะคะ แฟนทานเบอร์เกอร์เนื้อบอกว่า คุ้มมาก

เดินเล่นซื้อของช้อปไปเรื่อยๆ มีร้านbikiniเพียบ
เหมาะสำหรับผญมาก เลือกเพลินเกินไม่ได้กินอะไรต่อเลยรถจะมารับแล้ว
ก่อนกลับเดินไป7-Elevenซื้อของมาตุนไว้ เพราะรีสอร์ทไกล งื้ออออ
ถึงเวลา22.00น.รถมารอรับกลับ อาบน้ำพักผ่อนค่ะ

พรุ่งนี้มีดำน้ำ เสียดายค่ะไม่ได้เอากล้องถ่ายใต้น้ำไป อดถ่ายปะการังสวยๆเลย
แต่มีภาพบรรยากาศเกาะนางยวนอีกเยอะเลยค่ะ

เช้าวันที่2

อากาศตอนเช้าวันรุ่งขึ้น เมฆมา
วันดำน้ำของช้านนนนนนนนนนน

รีบออกไปห้องอาหารด่วนค่ะ เพราะเดี๋ยวรีบเตรียมตัวมาดำน้ำ

เป็นแบบตักทานเองเลยค่ะ มีให้เลือกเยอะมาก
ส่วนตัวชอบมันอบ หอมอร่อยไม่เหมือนที่อื่นเลย
กินเสร็จรีบกลับไปเตรียมตัวค่ะ

ก่อนไปขอแอบถ่ายรูป นิดนึง แฮะๆ

เตรียมตัวลงเรือเวลาประมาณ10.00น.
ทางทัวร์จะแนะนำ อุปกรณ์ และกิจกรรมต่างๆ
คนดูแลบนเรือที่เป็นชาวพม่าน่ารักค่ะ ดูแลดี อิอิ

วันนี้ไกด์จะพาเราไปหลังรีสอร์ทค่ะ แต่วันนั้นคลื่นแรงมาก
ไกด์เลยให้เราไปที่อื่น ก่อนจะเหลือแต่ชื่อ
อดไปShark Islandเลยค่ะ แต่ไม่เป็นไรไกด์พาไปดำที่อื่นสวยๆ

ถึงที่ดำน้ำแล้วค่ะ ก่อนดำเจอหมาทะเล น่าร้ากกกกกกมาก

ไกด์จะปล่อยพวกเราลงดำน้ำ มีกระโดดแบบสะใจด้วยนะคะ
ไกด์คุยสนุกมีกิจกรรมให้เล่นเรื่อยๆ ไม่ให้ลูกทัวร์เหงา

และจะพักกินข้าวบนเรือนี้เลยค่ะ

ง่ายๆค่ะ ทานได้ทุกประเทศ ข้าวกะเพราไก่-ไข่ดาว
มีของว่างเป็นสัปปะรด+แตงโม ก่อนที่ไกด์จะพาไปปล่อยติดเกาะนางยวน

แอบมีแสงส่องลงมาด้วยพอดี

แล้วเราไปเกาะนางยวนกันนน

ท่าเรือทางเข้าเกาะนางยวนค่ะ

ไกด์จะปล่อยเราติดเกาะ3ชั่วโมงตั้งแต่13.00น.-16.00น.
จะได้อะไรกันบ้าง ไปดูกันค่ะ
*บอกเลยว่าเกาะนางยวนเขาไม่ให้เอาขวดหรือพลาสติกอะไรเข้าเกาะของเขาเลยนะคะ*

แล้วเราก็ได้ตั๋วมาแล้ว เข้าไปดูข้างในกันค่ะ

ทางเดินเข้าเกาะนางยวน

ไปค่ะ กำลังจะเดินเที่ยวรอบเกาะที่อยู่ซ้ายสุด
อ่อ แต่ตอนเราไปทะเลยังไม่แหวกนะคะ

สุดทางของเกาะนางยวนฝั่งซ้ายนะคะ เหมือนกำลังจะสร้างอะไรเพิ่มหรือปรับปรุงนี่แหละค่ะ
เลยไปสุดได้เท่านี้

เรือมาพอดี กินแม่มมมมมมมมม
ถ่ายแบบนี้แล้วแต่จังหวะด้วยค่ะ เพราะมุมนี้คนรอถ่ายเยอะอยู่
เราได้มุมนี้พอดี

เดี๋ยวว่าจะขึ้นไปviewpoint ของเกาะนางยวนกัน ด้วยเท้าเปล่า

ทางเดินขึ้นทำเราเหนื่อยไปเลย เดินๆพักๆ แต่สะใจไปอีกแบบค่ะ
นานๆจะมาเที่ยวที เอาว่ะ ฮึบบบบบ เดินต่อ

ผู้ติดตามเราก็มาถึงviewpointแล้วววว คนเยอะมากค่ะ แย่งกันถ่ายรูปเพียบ
หามุมไร้คนนี่ยากมาก แต่พอหาได้ค่ะ

ได้ภาพหลังจากที่ไปแย่งชาวบ้านมาก็ กลับค่ะ
ลงไปทะเลแหวก และไปหาอะไรกินดีกว่า

สปาเก็ตตี้ขี้เมา ที่เราอยากกิน
ราคา200+ มั้งนะคะ ถ้าจำไม่ผิด (จ่ายเอง)
แต่อร่อย
ชื่อสินค้า:   ทรายแดงรีสอร์ท เกาะเต่า
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่