Wave 125i ขับไปแล้วดับ T_T

คือผมใช้มอไซค์ Honda Wave 125i ปี2011 ซื้อมาได้ประมาณ 5-6 ปีแล้วครับ ไม่เคยแกะ หรือ ดัดแปลงเครื่องเลยครับ
     ตอนนี้ มันมีอาการรวนๆ คือ เวลาขับไป มันจะชอบดับ อาการก่อนจะดับคือจะรู้สึกว่าเร่งไม่ค่อยขึ้น แล้วค่อยดับครับ (บางทีขับไป จอดรอไฟแดง ก็ดับ หงุดหงิดมาก ) พอดับแล้วเราก็สต้าทได้เหมือนเดิมปกติ แล้วขับไปต่อครับ ผมเลยลองแกะหัวเทียนดู สภาพแย่มาก เลยเปลี่ยนหัวเทียนดูแล้วก้ไม่หายครับ
     อยากจะถามผู้รู้ว่ามันน่าจะเกิดจากอะไรครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง ระบบหัวฉีดสักเท่าไหร่ครับ (แต่ก็พอรู้คร่าวๆ) จะไปซ่อมตามอู่แถวบ้านก็ไม่ค่อยจะมั่นใจเท่าไหร่ครับ

ไงก็ขอขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าที่ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่