โง่กับฉลาด เขาวัดกันที่เกรดเหรอ

เราชอบโดนเปรีบยกับน้องว่าเราโง่กว่าน้อง เราได้เกรดน้อยเราโง่ ส่วนน้องได้เกรดเยอะน้องฉลาด เราขยัน
เราพยายาม ทำไมต้องดูถูก ค่ะเราก็น้อยใจเป็นนะ อยากตะโกนไปดังๆเลยว่า "เออกูโง่แล้วไง" ไม่ว่าจะแม่ ป้า น้า แล้วไหนกำลังใจ มีแต่ตัวเรา เราพยายามในสิ่งที่คนอื่นไม่เห็น😂😂

แสดงความคิดเห็น