ไปเกาหลี 5 วัน 3 คืน ควรแลกเงินไปเท่าไหร่คะ

ไปต่างประเทศครั้งแรกเลยไม่รู้ว่าควรเตรียมตัวอย่างไรบ้าง คือเราจะไปเกาหลีช่วงวันที่ 24-28 มีนาคมนี้ค่ะ(ไปกับทัวร์) อยากทราบควรแลกเงินไปเท่าไหร่ดีคะ แล้วควรแต่งตัวยังไงให้เข้ากับภูมิอากาศบ้านเค้า โดยรวมงบที่เราคิดไว้อยู่ประมาณที่ 10000 บาทค่ะ ลองหาข้อมูลโดยการไปอ่านกระทู้ๆอื่นแล้วเลยทำให้ไม่แน่ใจว่าจะพอมั้ย เพราะเนื่องจากเราเป็นติ่งด้วยค่ะ เลยคิดว่าน่าจะมีรายจ่ายที่เกี่ยวกับของ Official เพิ่มด้วย และอยากทราบภาษาเกาหลีที่ควรรู้ติดตัวไว้ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคะ ㅠㅠ

ปล.จขกทช็อปเก่งกินแหลกมากค่ะ(เรียกว่าสายแดร๊กก็ว่าได้) คิดว่าอาจจะเสียหายหลายบาทกับอาหารและเครื่องสำอาง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่