กีต้าร์ Yamaha f370 ของผมจะเปลี่ยนไปใช้สายเบอร์ 0.012 ได้ไม๊อะครับ กลัวเปลี่ยนแล้วแรงดึงจะทำให้คอคดไม๊อะครับ

กีต้าร์ f370 ของผมจะเปลี่ยนไปใช้สายเบอร์ 0.012 ได้ไม๊อะครับ กลัวเปลี่ยนแล้วแรงดึงจะทำให้คอคดไม๊อะครับ เพราะอ่านหลายๆที่ บ้าางก็บอกว่าถ้าเปลี่ยนอาจจะทำให้คองอเพราะแรงดึง จะต้องปรับขันคอ ใจนึงก็อยากเปลี่ยน แต่อีกใจนึงก็นึกคิดกลัวกีต้าร์คอจะงอ เห็นว่าบางตัวใส่ปุ๊บตั้งเสียงใช้ได้เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่