[dragon quest ภาคได] ทำไมจอมราชาปีศาจเวิร์น ถึงได้ยกให้เป็นหนึ่งในบอสที่เจ๋งที่สุดในโลกการ์ตูนครับ

จากการที่สอบถามหลายๆคน เมื่อพูดถึง boss ในโลกมังงะแล้ว ชื่อของ Vern มักจะเป็นชื่อที่ถูกพูดถึงมากที่สุดตัวหนึ่งครับ
แล้วสงสัยว่าทำไมภาคนี้ anime ทำออกมาไม่จบจบแค่ภาคบารัน แถม version เกมส์ก็ไม่มี ทั้งๆที่เป็นหนึ่งในภาคที่ดังที่สุดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่