** มุมมองที่เรามอง หน้ากากมังกร ....**

เรารู้ว่ามังกรจะแพ้ตั้งแต่เอาเพลงนี้มาร้องละ  [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ เหมือนร้องเพื่ออำลาในวันนี้เลย

ที่เรามองอีกอย่างคือ

คนที่โวตมักจะโวตให้กับคนที่ร้องเพลงที่ตัวเองเคยฟัง เป็นเพลงติดหู เพลงฟังง่ายๆ ไม่ซับซ้อน

ส่วนคนที่เป็นครูสอนร้องเพลงและคนที่เข้าใจถึงการใช้พลังเสียง มากๆ จะชอบเพลงนี้

เพราะมันได้โชว์พลังจริงๆ

และสุดท้ายสำหรับเรานะ เราให้มังกรชนะ

ไม่ได้ว่าอีกาไม่เพราะนะ แต่ถ้าพลังเสียงและโชว์วันนี้เราให้มังกรจริงๆ

อีกาก็ร้องเก่งและเก่งมากๆ ด้วย ขอปรบมือให้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่