ผิดไหมที่หาเงินไม่ทันแล้วโดนบอกเลิก

ผมกับแฟนคบกันมา 3 ปี แต่ก่อนก็ทำงานเป็นลูกจ้างเขาปกติมีลูกด้วยกันแล้วครับ 1 คน แล้วก็ลาออกมาทั้งคู่เพื่อทำธุรกิจ ผมให้เขาอยุ่บ้านเฉยๆ ไม่ได้ทำงาน งานทุกอย่างผมทำคนเดียวหาเงินคนเดียวเลี้ยงครอบครัวตลอด 2 ปี
แล้วเดือนที่ผ่านมาผมทำงานพลาด ติดหนี้ 3 แสนต้องวิ่งหาใช้เขา แม่แฟนช่วยมา 1 แสนแต่มันไม่พอเลย แล้วมีรถที่แม่แฟนพึ่งปิดไฟแนนท์ให้ไป 150,000 ปิดเพื่อลดภาระของเรา ผมเลยปรึกษากับแฟนว่าเอารถไปรีไฟแนนท์ช่วยก่อนได้ไหม อย่างน้อยก็ยังมีเงินมาใช้เขาและเงินหมุนเวียนต่อ
ผมโดนแฟนด่าว่าเห็นแก่ตัวไม่สงสารแม่ บ้างหรอ รถแม่ก็ผ่อน ยังจะเอาไปเข้าอีก ผมโดนบอกเลิกทันทีผมต้องหาเงินคืนเขาก่อนวันที่ 20 นี้ นี้ผมเห็นแก่ตัวหรอครับที่หาทางออกให้ ผมสงสารลูก
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่