Panasonic Lumix gx85 หน้าจอดับบางครั้งเวลากดปุ่ม shutter หาโฟกัส

สอบถามหน่อยครับ คือใช้กล้อง panasonic lumix gx85 แล้วเวลากดปุ่ม sutter หาโฟกัสบางครั้งหน้าจอจะดับไปบางครั้งละก็กลับมาใหม่ หรือบางครั้งวางกล้องไว้จอก็ดับไปทันที เมื่อยกกล้องขึ้นมาถ่ายใหม่ก็จะกลับมา อาการแบบนี้เป็นปกติหรือไม่ครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
นิ้วอาจไปผ่านๆตรงเซ็นเซอร์มองภาะหรือป่าวไม่แน่ใจนะครับผมใช้อยุ่โดนประจำเซนเซอมันsensitiveมากเลยขนาดผมไปปรับให้มันไม่ต้อsensitiveมากแล้วนิ้วผ่านห่างๆยังดับเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่