คุณเห็นอย่างไรกับ สถานะ "เหมือนแฟน" แต่ไม่ใช่แฟน

ตอนนี้ผมประสบปัญหาแบบนี้อยู่ คนที่คุยด้วยมีแฟนอยู่แล้ว แต่ผมมาทีหลัง ผมร็สึกกับเธอ มากแต่ เธอ เหมือนไม่ค่อยรู้สึกกับผมสักเท่าไหร่ แต่ทุกอย่างที่ทำกับเธอและที่เธอทำกับผม เหมือนแฟนเกือบทุกอย่าง ผมเป็นจูบแรกของเธอคับ เธอค่อนข้างเจ้าชู้มากกกก ผมควรทำอย่างไรดีคับ
   ปล.นี่เป็นกระทู้แรกของผม ค่อนข้างเกร็งน่อยๆ ผิดถูกอะไรก็ขออภัยด้วย55
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ปัญหาคล้ายกันเลย สถานะไม่ชัดเจน คนนั้นบอกฝันดีทุกคืน เป็นคนเียวที่เราคุยด้วยทุกวัน ตื่นมาก้มอนิ่ง ถามว่ากินข้าวยัง ทำไรอยู่
แต่ไม่มีสถานะที่ชัดเจนเลย
กลัวว่าวันนึงเค้าไปมีคนอื่น เราคือตัวอะไร?
ถ้าเราไปมีคนอื่นที่ชอบบ้างอ่ะ? จะหึงมั้ย?
จะเลิกคุยได้มั้ย?
คำถามเยอะแยะ ไม่รุ้จะทำอะไรแล้วผิดไป เด่วก้งอล บางทีก้คิดนะ เป็นอะไรกับกุ มางอลขนาดนี้ มาขอกุเป็นแฟนเถอะะะะะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่