การบีบพนักงานออกทำอย่างนี้ได้ไหมครับ

สวัสดีครับ

ถ้าผมเป็น sales แล้วทางบริษัทต้องการที่บีบพนักงานออกโดยไม่จ่ายค่าชดเชย เขาสามารถทำอย่างนี้ได้ไหมครับ

1. จ่ายแค่เงินเดือน แต่บางเดือนก็ไม่จ่าย Commission ทำแบบนี้เดือนสลับเดือน
2. จ่ายแค่เงินเดือน แต่ไม่จ่ายค่าเดินทาง ทำให้ไม่สามาถเดินทางไปหาลูกค้าได้
3. ปรับค่า TARGET เยอะๆ อย่างเช่น จากปกติที่เคยต้องขายสินค้าให้ได้อย่างต่ำ 100,000 บาท ถึงจะได้ commission แต่พอเดือนถัดไปปรับเป็น 500,000 บาท (หรือาจจะค่อยๆเพิ่มทีล่ะแสนทุกๆสองสามเดือน)

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่