อยากให้เพื่อนเลือกทางที่ถูก

สวัสดีค่ะ อยากได้คำแนะนำที่ดีที่สุดค่ะ
เริ่มที่ปัญหาเลย ปัญหาไม่ใช้ตัวเรา แต่เกิดกับเพื่อน
เพื่อนเรามีครอบครัวแล้วมีลูกแล้วด้วย
ช่วง2-3ปีก่อน สามีเพื่อนติดคุก ก็พึ่งจะออกมาหลังปีใหม่ที่ผ่านมา ปัญหามันอยู่ที่ว่าเพื่อนเรามีแฟนใหม่
แล้วท้องได้2เดือนกว่าแล้ว เพื่อนเรากูมาเยี่ยมลูกซึ่งอยู่กับแม่O(เราขอแทน เพื่อน P สามีเพื่อนOแฟนใหม่ G) Pก็ได้เจอกับO แล้วPก็บอกความจริงทุกอย่างแต่Oไม่เชื่อ ยังตามP ตลอด Oขอร้องP ว่าอย่างทิ้งไปเลย ส่วนPก็มาระบายกับเราว่าจะเอายังไง Pจะเอาลูกออก ซึ่งเราไม่เห็นด้วยเพราะเราสงสารGมาก เพราะGเป็นคนดีมาก แล้วเด็กในท้องก็ไม่รู้เรื่องอะไรเลย แต่ถ้าP เลือกลูกในท้อง Pก็ต้องไม่เจอลูกคนโตที่เกิดกับO เพื่อนเราบอกยังไงก็ต้องเลือก เริ่มต้นใหม่กับครอบครัวใหม่ หรือกับคนเก่า

ปล. ขออภัยด้วยถ้าเขียนผิดยังไงค่ะ ขอคำแนะนำที่ดีที่สุดค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่