ฝากถึงคนที่อยากลงทุนกับHashbx อยากให้เข้ามาอ่านกันก่อนครับ

คนที่เข้ามาอ่านคงรู้จักBitcoinกันดีส่วนใครที่ไม่รู้จักก็หากูเกิลเอาเลยครับผมขี้เกียจเเปะลิ้งค์เดี๋ยวค่อยอธิบาย
Hashbxผมได้รู้จักตอนปลายปีที่เเล้วใครไม่รู้จัก็หากูเกิลเลยครับมีอธิบายละเอียด
ส่วนนี่น่าจะเป็นรีวิวจากคนที่ลงทุนกับเว็บนี้ครับ
http://tttexp.blogspot.com/2016/12/hashbx.html ขออนุญาติเอามาลงตรงนี้เลยละกันครับ
กำไรได้น้อยกว่าที่โฆษณาไว้เยอะมากๆ เเต่ก็ถือว่าดีไม่น่าเกลียดเพราะยังไงก็จ่ายทุนวันอยู่ละ
ที่นี้มาดูข้อสังเกตุของผมกันครับ
1. บิทคอยน์ เนี่ยจะมีระดับความความยากในการขุดอยู่ครับเเปลว่าน่าจะได้น้อยลงเรื่อยๆจนในไม่กี่ปีจะขุดไม่ได้เลยเพราะไม่คุ้มค่าไฟต้องอัปตัวเครื่องขุดเรื่อยๆ เเปลว่ากำไรที่ได้จากการขุดน่าจะหมดภายในไม่กี่ปี่นี่เเหละครับ
2. บิทคอยมีมูลค่าเพิ่มในตัวเองอยู่เเล้วทุกวัน ตอนนี้มูลค่าเวียนๆอยู่เเถว 1150-1200 usd ต่อเหรียญเเล้วครับ เเปลว่าถึงเราจะเก็บเหรียญไว้เฉยๆก็ได้กำไรอยู่ดีเเถมได้เยอะกว่าการขุดอีกดูจากที่หลายคนโชวกำไรเเล้วผมไปเห็นมานะ เพราะเท่าที่คำนวนเล่นๆ สมมติผมจ่ายให้เว็บไป 1 btc เพื่อซื้อกำลังขุดยังไงกำไรที่ขุดได้มันก็ไม่ถึง 1 btc อยู่เเล้วพนันกันได้เลยเพราะยังไงมันก็ต้องโดนค่าความยากในการขุด+ค่าไฟ+ปัจจัยหลายอย่างทำให้เว็บจ่ายเหรียญเราคืนได้น้อยลงเรื่อยๆอยู่เเล้ว

ที่อยากบอกก็คือกำไรอะ มันได้อยู่เเล้วละครับ เเล้วน่าจะได้คงที่เเต่น่าจะลดไปทีละนิดเรื่อยๆ ถ้าเว็บไม่ปิดหนีก่อนอก็กำไรอยู่เเล้ว เเต่ว่าสมมมติ คุณเล่นไปได้ 2ปีกว่าๆเเล้วมันคืนทุนพอดี ผมว่าคุณก็ยังขาดทุนอยู่ดี เพราะสมมิตตอนจ่ายเว็บไป คุนจ่ายไป 1 BTC=700usd เเต่พอคุณได้กำไรกลับ คุณได้ 700usdนั่นเเหละเเต่ตอนนั้นมูลค่าเหรียญมันไป 1400-1500เเล้วไง คุณก็ได้ไม่ครบ 1 btc อยู่ดี เต็มที่คุงได้ซัก 0.5 เเถมเว็บก็ต้องจ่ายน้อยลงเรื่อยๆเพราะค่าความยากการขุดมันเพิ่ม เเละพอถึงจุดนึงเค้าก็จะหยุดจ่ายเพราะโดนหักค่าไฟหมด
ยุคนี้มันไม่มีเเล้วครับผมกล้าพูดเลยขุดbtcเเล้วได้กำไร
ทางที่ดีเก็บไว้เฉยๆดีกว่าครับ
อยากถามอะไรเพิ่มก็บอกได้เลยถ้าตอบได้ก็จะตอบ
ปล.ไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีเว็บนะครับเเค่อยากบอกให้เป็นทางเลือกของผู้ลงทุนเฉยๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่