มีผ่อนบ้าน 1 หลัง อยากได้คอนโดอีกห้องใกล้รถไฟฟ้าซะหน่อยครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้ ผม อายุ 25 มีภาระผ่อนบ้าน 1.59 อยู่หลัง ส่งเดือนละ 9xxx แต่กู้ร่วมกับน้องครับ ตีเป็นส่งเดือนละ 5xxx คนละครึ่งกับน้องครับ
เงินเดือน 25xxx มีโอบาง ก็ 26-28k สิงหาน่าจะ ปรับเงินเดือน คงจะ 28-30k
อยากหาคอนโดอยู่แนวรถไฟฟ้า ซะหน่อยครับไม่ต้องติดแต่ก็เดินทางไปรถไฟฟ้าได้สะดวก เพราะเดินทางไกลมากไม่ไหว เสียเวลาชีวิตมากๆ กว่ารถไฟจะไปถึงลำลูกกาอีก 4 ปี แน่ๆ
เลยมองหาคอนโด ล้านกว่า ยังไม่รู้แถวไหนดี งบอาจจะ 1.5  -1.7m มันจะมีโอกาส ผ่านไหมครับ หรือ คอนโดควรงบประมาณเท่าไหร่ดีครับ
ผ่อนประมาณ เดือนละ 5-6 พัน

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
รีบไป ร้อนไป อาจจะหมดสนุกกับชีวิต
ซ้ำร้าย อาจจะล้ม คิดเผื่อเหลือเผื่อขาด
เรื่องเหตุการณ์ไม่คาดฝันด้วยครับ
ไม่อยากเดินทาง ก็ลองเอาค่าเดินทางมาเช่าอยู่
อย่างน้อยก็มีเวลาพักมากขึ้น ไม่ต้องเป็นหนี้ก้อนใหญ่
ย้ายที่ทำงานก็ย้ายตามได้ง่าย อายุยังน้อย
เผื่อได้งานดี ๆ จะได้โดดใส่แบบไม่มีห่วง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่