รีโนเวทห้องเอื้ออาทร หรือ จะซื้อคอนโดใหม่ดีครับ

ผมทำงานในนิคมอมตะนคร ชลบุรี (ถ.บางนาตราด กม.57)  ตอนนี้ลูกอยู่ ตจว.
อายุงานเหลือ  11 ปี (เกษียณ) ถ้าไม่ต่อ และคิดว่าไม่ย้ายงานแน่นอน (อยู่ตัวแล้ว)

สอบถาม  

1.  ผมจะซื้อคอนโดแถวอมตะดีไหม  1.6  ล้าน

2.  ผมมีห้องของเอื้ออาทร (กม. 29  บางบ่อ ถนนบางนาตราด)  ตอนนี้ให้เช่า  ผมคิดว่าจะเอาห้องมารีโนเวท งบสัก  1 แสนกว่า
ให้ภายในห้องมีสภาพน่าอยู่มากขึ้น  จะคุ้มไหม  (ตึกอายุไม่ถึง  10 ปี)
(จบเกษียณใช้ชีวิตต่างจังหวัดแน่นอน เตรียมไว้บางส่วนแล้ว)  

เมื่อเปรียบเทียบสภาพแวดล้อม มันต่างกันอยู่แล้วคอนโดกับห้องเอื้อ

ในแง่ความคุ้มค่า ผมควรจะเลือกแบบไหนดีครับ
(เดินทางทำงานขับรถส่วนตัว เบิกค่าน้ำมันได้ ตามจริง)

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่