จิตวิทยา ม.บูรพา

สอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยค่ะ คือเราสงสัยมากว่าสาขานี้มันขึ้นว่าปริญญา วท.บ ซึ่งแตกต่างจากสาขาอื่นหมดเฉพาะในคณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ ที่สำคัญในเกณฑ์การสมัครกลับไม่มีบอกว่า วท.บ เนี่ย รับวิทย์ - คณิต หรือรับทุกสาขา (แต่เอาที่เราคิดน่าจะรับวิทย์)ที่สำคัญเคยหาข้อมูลแล้วว่าสาขาจิตวิยาศิลป์ภาษาก็เข้าได้ แต่ด้วยความไม่มั่นใจเลยมาถามให้แน่ใจอีกที
ทุกๆคนน่าจะนึกภาพออกนะว่า มันจะมีคุณสมบัติเฉพาะของแต่ละคณะสาขาแยกออกมา ว่าคณะนี้คะแนน GPAX ต้องเท่าไร แล้วหลักสูตรนี้ในคณะนั้นรับสายอะไร ซึ่งในคุณสมบัติเฉพาะมันมีแยกออกมาแค่หลักสูตร ศศ.บ ทั้งๆที่คณะนั้นมีทั้งหลักสูตร ศศ.บ กับ วท.บ
.
หรือเอาง่ายๆเลย คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ สาขาจิตวิทยา กลุ่มจิตวิทยาอุตสาหกรรมและองค์กร เขารับศิลป์ภาษามั้ย
.
เข้าใจที่เราพิมพ์มั้ยยยยยยย T^T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่