ฝังเข็มคุมกำเนิดไว้ แต่อยากท้องแล้ว

ไปฝังเข็มคุมกำเนิดแบบ3ปีมาค่ะ แล้วจะไปเอาออกก่อนกำหนด เพราะแฟนอยากได้ลูก
อยากทราบว่า
1.เอาออกก่อนกำหนด3ปีได้ไหม
2.เอาออกแล้ว ฮอร์โมนจะปรับสภาพสามารถตั้งท้องได้เลยไหม
3.ถ้าฮอร์โมนยังไม่ปรับสภาพ ควรทำอย่างไร(แบบเร่งด่วน)

อยากได้ลูกจริงๆค่ะ ตอนไปฝังไม่ได้คำนึงถึงเรื่องนี้ พอฝังแล้วทางฝ่ายแม่แฟนเรา เขากลับมาบอกว่าอยากอุ้มหลานแล้ว ท่านอายุมากแล้ว เลยอยากรีบอุ้ม

ผู้รู้ช่วยให้คำตอบหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่