ประกันวิริยะ เราไม่เป็นฝ่ายผิด เเต่ทำไมถึงมีการจ่ายค่าซ่อมเองบางส่วน

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะ คือเผอิญมีข้อสงสัยเกี่ยวกับประกันชั้น 1 ของวิริยะประกันภัย

รถของเราคือโตโยต้า วีออส เกิดอุบัติเหตุซึ่งเราเป็นฝ่ายถูก 100% เราก็เอารถไปเคลมตามขั้นตอน เเต่พอซ่อมเสร็จเเล้วทางศูนย์เรียกเงินเพิ่มอีก 1500 บาทโดยชี้เเจงว่าเป็นค่าทำสีกับน้ำยาแอร์ ซึ่งเป็นผลพ่วงจากการโดนกระเเทก เลยสงสัยว่า ประกันชั้น1 โดยเราไม่ผิดอะไรเลยเราต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายตรงส่วนนี้ด้วยใช่ไหมคะ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ ขอบคุณคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่