ถ้าใช้ WI-FI ESP8266 Module : arduino จะสามารถเชื่อมต่อ netpie ได้ไหมครับ

ถ้าใช้ WI-FI ESP8266 Module arduino จะสามารถเชื่อมต่อ netpie เหมือน NODEMCU ESP8266 ได้ไหมครับ ผมเคยใช้  NODE เชื่อมต่อกับ netpie แล้วแสดงค่า sensor นะครับแต่ analog pin ไม่เพียงพอ เลยอยากลองใช้เป็น arduino ดู ไม่รู้ว่าเชื่อมต่อกับ netpie ได้หรือป่าว วอนผู้รู้ทีครับ ขอบคุณครับ เพี้ยนรอที่ท่าน้ำ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่