อยากปลูกต้นไม้ไว้ในห้องนอน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

อยากปลูกต้นไม้ไว้ในห้องนอนค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยว่าต้นไม้ชนิดไหนปลูกในห้องนอนได้บ้างคะ อยากได้ต้นแบบใบเขียวเยอะๆ ไม่ต้องใหญ่มาก กะจะตั้งเป็นโซนไว้บนโต๊ะค่ะ ขอคนที่รู้เรื่องต้นไม้แนะนำหน่อยค๊า  (เคยเสิชดูหลายครั้งค่ะ เจอแบบต้นเยอบีร่า ต้นลิ้นมังกร เศรษฐีเรือนในแบบนี้อ่ะค่ะ พอทราบมั้ยคะว่าหาซื้อที่ไหนได้ แล้วก็ราคาประมาณไหนคะ) ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะะ😊😊
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่