อยู่ม.3แล้วแต่กลัวสอบที่อื่นไม่ติด

สวัสดีค่ะ หนูเป็นนักเรียนชั้นม.3นะค่ะ หนูเป็นเด็กคนหนึ่งธรรมดา มีความฝันอยากเป็นหมอฟัน แต่หนูคิดว่าหนูไม่เก่ง แต่หนูไม่ใช่ผญนะค่ะ หนูเป็นผช. 555 มีปัญหาอยู่ที่ว่าเกรดเฉลี่ยของตัวเองต่ำได้แค่2.99 คือเข้าห้องโครงการวิทย์-คณิตไม่ได้ เพราะพักหลังเริ่มไม่สนการเรียน คือ แบบแค่ไม่อยากอยู่โรงเรียนเดิมเพราะมีปัญหากับเพื่อนทั้งห้อง ดูเด็กใช่ไหม โตๆกันแล้วแต่ไม่เคลียร์ ก็นี้แหละกลัวสอบที่อื่นไม่ได้ แม่บอกสอบไม่ได้ให้อยู่ที่เดิมแบบต้องการเรียนวิทย์-คณิตต้องอยู่กับเพื่อนเ-ยๆๆอีกหรอ คือโรงเรียนที่ไปสอบก็เป็นโรงเรียนดังพอสมควร ไม่ใช่เตรียม มหิดล หรือจุฬาพรนะ นั้นมันยากไป แต่ก็กลัวจะสอบไม่ผ่าน กลัวทุกอย่าง กลัวแบบยังไงอ่าไม่มีคนเข้าใจเท่าไรหรอก เพราะน่าจะมาจากสังคมเพื่อนที่ทำร้ายจิตใจไว้เยอะมั่ง แต่ก็นึกถึงอนาคตที่ดีกว่ามีพ่อแม่ที่รักเรา และเรารักเขาก็ดีพอแล้ว แต่นี้แหละอยากถามว่าเกรดแค่2.99 เกรดวิทย์3.30 คณิต3.00 มีสิทธิ์สอบติดบ้างไม  
เหมือนมาบ่น- -
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่