หาประกันสุขภาพให้ลูกสาวครับ 1 เดือน

กระทู้สนทนา
มีเพื่อนเมียขายAIA ครับ
ทำมาให้ รวมๆปีละสองหมื่น
แต่ดูแล้วประกันจริงๆมันปีละ 7,xxx บาท เอง
มันบังคับซื้อกองทุนอีก 12,000 รวมๆจ่ายปีละสองหมื่นเศษๆ
ค่าห้องมันน้อยไปหน่อยครับ 2,200 ยังไม่ได้คุยกันเพราะเพื่อนมาคุยกะเมียตอนผมไปทำงาน

ตอนทำลูกคนแรกไม่เห็นมีบังคับซื้อกองทุนเลย งงๆหน่อย
เห็นมันทำมาเปรียบเทียบให้ดูว่าหลายๆเจ้าก็มีบังคับซื้อกองทุนเหมือนกัน
อยากทราบว่าAIA มีแบบไม่บังคับซื้อกองทุนมั้ยครับ
อยากได้แบบเก่าที่เคยซื้อให้ลูกชาย
ผ่านไปสองปีเพิ่งรู้ว่าสมัยนี้ทำประกันสุขภาพ มีบังคับซื้อกองทุนด้วย
แลดูไม่น่าคบไงไม่รู้(พวกบริษัทประกัน)

ถ้ามันไม่มีตัวเลือก ก็คงทำกะเพื่อนเมียแหละ
แสดงความคิดเห็น
Preview