เกณฑ์ทหาร (ข้อยกเว้น)

อยากถามเรื่องการเกณฑ์ทหารครับ คือ ผมมีปัญหาเรื่อง หูทางด้านซ้ายไม่ได้ยิน
เลยไป ขอตรวจเพื่อเอาใบรับรองเเพทย์ ที่โรงบาลพระมงกุฏ
แต่ ผลตรวจออกมาว่า ผมหูไม่ดีแค่ข้างซ้ายส่วนข้างขวาปกติ หมอบอกว่า ไม่สามารถออกใบ เเพทย์รับรองได้
เนื่องจาก หูไม่ได้ เสียทั้ง 2 ข้าง แต่ เขาบอกว่า ให้ไปคุยกับ สัสดี เรื่องหูไม่ได้ยิน 1 ข้าง แล้วให้ สัสดี พิจารณาตามความเหมาะสม

แบบนี้ตอนผมไปเกณฑ์ทหาร มีโอกาศ ได้จับเสี่ยงดวงไหมครับ หรือยังไง เพราะว่า พี่ผมก็ได้ใบรับรองเเพทย์ แต่ตรวจนานแล้ว หูไม่ได้ยินเหมือนกัน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่