จมกับความรัก

ผมพึ่งเลิกกับแฟนคับหลายวันแล้วผมก็ทำใจไม่ได้สักที
     เขาบอกผมว่า "ไม่ได้รักเราเหมือนเดิมแล้ว มันเจ็บปวดทรมานเหลือเกิน"
กลายเป็นผมต้องกินเหล้าทุกคืน ร้องไห้เสียใจทุกคืนเพื่อพยายามลืมผู้หญิงคนเดียว
  คนเรามันไปง่ายขนาดนี้เลยหรอคับ ผมควรอยู่กับความทรมานนี้ยังไงดีคับ ผมไปไม่เป็นเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ก็เป็นธรรมดาที่ต้องเศร้าโศกเสียใจ ใครก็เคยผ่านจุดนั้นมาเหมือนกัน

เก็บไว้เป็นบทเรียนสำหรับความรักครั้งต่อไป และอย่าไปเสียเวลาอยู่กับความผิดหวังนานมาก

ถ้าใจคุณกลับมาเป็นปกติ ก็จะรู้สึกได้เลยว่ามันเป็นเรื่องงี่เง่ามากที่มัวไปเสียเวลากับอะไรที่มันจบไปแล้ว

ลองหาอะไรทำ เช่น เล่นเกม ร่วมกิจกรรมต่างๆ ฯลฯ หรือจะพัฒนาตัวเองด้วยการเล่นกีฬาให้หุ่นดี ดูแลหน้าตาให้ดีขึ้น

ถ้าว่างนักก็ไปทำงานพาร์ทไทม์ ได้ทั้งเงิน สังคม และประสบการณ์ แถมได้ออกไปเจอผู้คน เผลอๆเจอลูกค้าที่ถูกสเปคอีกต่างหาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่