[CR] Review :: มาส์กหน้าแบบพอกแล้วล้างออก 10 ตัว !! พอกกันให้ตายไปข้างนึง !!!

สวัสดีค่าา แนะนำตัวก่อนนิดนึงนะค้า นี่เป็นกระทู้แรกของ จขกท เลยค่ะ จขกท ชื่อ ข้าว นะคะ
มีใครเป็นเหมือนข้าวบ้างหรือเปล่าคะ
คือข้าวบ้ามาส์กหน้ามากกกกกค่ะ 555
มาส์กแทบทุกวัน สลับๆกันไปเลย มาส์กชีทบ้าง wash off มาส์กบ้าง sleeping mask บ้าง
เลยอยากจะมารีวิวมาส์กแบบพอกแล้วก็ล้างออก หรือ wash off มาส์กที่ใช้แล้วชอบ 10 ตัวเลยยยย
มาดูกันเลยดีกว่าค่าา

โฉมหน้ามาส์กทั้ง 10 ตัววว
คือมีใครบ้าซื้อขนาดนี้บ้างเนี่ย 5555
ขอบอกก่อนนะคะว่าข้าวเป็นคนผิวผสมค่อนไปทางแห้งนะคะ
คือช่วง T Zone อะ มันไม่ได้มันนะคะ เหมือนเป็นผิวธรรมดา แต่มันมันกว่าช่วงแก้มน่ะค่ะ แก้มจะแห้งมากกกกก

มาเริ่มที่ตัวแรกกันเลยยยยยยยยย

ตัวแรกคือตัว Tsururi Ghassoul Mineral Clay Mask
ตัวนี้เป็นมาส์กโคลนสีเทาๆแบบที่เห็นในรูปเลยค่ะ
ตอนบีบออกมาตอนแรกจะเป็นสีเทาเข้ม แต่พอพอกลงไปบนหน้ามันจะค่อยๆแห้ง ยิ่งแห้งสีมันจะยิ่งอ่อนลงเป็นสีเทาอ่อน
ตัวนี้แห้งเร็วมากกกกกกกทาไปแปบๆ แห้งละ
จริงๆข้างหลอดเขาเขียนว่าให้มาส์กทิ้งไว้ 3 นาที แต่ปกติข้าวจะมาส์กประมาณ 5 นาที
หน้าจะตึงมากกกกตึงขั้นสุดมันแห้งมากกกกกกกก
พอมันแห้งจะเห็นตรงบริเวณที่หน้ามันมันดูดความมันขึ้นมาเป็นจุดๆๆๆให้เห็นเลย โดยเฉพาะตรงจมูกนี่เยอะสุดๆ
แล้วเนื้อมาส์กมันไม่ได้เนียนอะ จะมีสครับหยาบๆอยู่ในมาส์ก เวลาล้างออกก็เอาน้ำพรมๆแล้วก็นวดๆออกเป็นการสครับไปในตัว
เสร็จแล้วก็ล้างออกในสะอาดด้วยน้ำอุ่น ล้างแล้วหน้าเนียนมากกกกกก
คือรู้สึกสะอาดรู้สึกเฟรชมากกก หน้าจะเนียนลื่นนนนเลยรู้สึกสะอาดดีมากจริงๆ รู้สึกเหมือนผิวได้รับการ detox
เออแล้วกลิ่นเขาอะจะเป็นกลิ่นหอมๆสะอาดๆ กลิ่นออกสมุนไพรหน่อยๆ  กลิ่นอะไรก็ไม่รู้ แต่หอมดีดมแล้วผ่อนคลายดีค่ะ
แต่บางคนก็ว่ามันไม่หอมเหมือนกัน น่าจะแล้วแต่คนชอบ 555

สรุปนะคะ
ข้าวว่ามาส์กตัวนี้ช่วยทำความสะอาดผิวได้ดีมากกก แล้วก็ขจัดความมันส่วนเกินได้ดี
ใช้ก็ง่ายพอกแปบๆแล้วก็ล้างออกได้ละ แต่ไม่ควรใช้บ่อยเดี๋ยวหน้าแห้งเกิน ส่วนเรื่องสิวไม่ได้เห็นผลอะไรนะคะ

ตัวต่อไปคือ Oriental Princess Weekly Detox Scrub Mask
ตัวนี้ก็เป็นมาส์กโคลน detox เหมือนกัน คือซื้อมาหลังจาก Tsururi ในช่วงที่บ้าการ detox ผิว 555
แต่ตัวนี้จะคนละฟีลกับ Tsururi มากๆ อย่างแรกเลยโคลนเขามันจะเป็นโคลนแบบค่อนข้างแข็งหน่อย แบบอยู่ตัวอะ อยู่ในกระปุก
คือ Tsururi จะเหลวกว่า แต่ตัวนี้ตักขึ้นมาละก็เนื้อลื่นเกลี่ยง่ายนะคะ
ตัวนี้ก็กลิ่นหอมเหมือนกัน แต่หอมเหมือนน้ำหอม 55555
เนื้อสีขาวๆมีสครับในตัวเหมือนกัน ก็ทาๆพอกๆให้ทั่วหน้า ตัวนี้เขาให้ทิ้งไว้ประมาณ 15-20 นาที
เนื้อมาส์กเขาจะไม่แห้งๆตึงๆ เหมือน Tsururi นะคะ
จะมีความรู้สึกชุ่มชื่นอยู่ 20 นาทีผ่านไป หน้าคือจะไม่ได้แห้งตึงงงขยับไม่ได้เหมือนตัวบน
เวลาล้างออกก็เหมือนกันเอาน้ำพรมๆแล้วก็นวดๆสครับๆออก ตัวนี้มีสครับในเนื้อมาส์กเหมือนกัน (เออชื่อก็บอกอยู่ว่า Scrub mask 555)
แต่สครับเขาจะเนียนละเอียดกว่าตัว Tsururi สครับแล้วรู้สึกละมุนผิวมากกว่า ล้างออกแล้วหน้านู่มมมมมากกก
หน้าจะแบบนิ่มๆแล้วก็ไม่แห้งตึง คือมันไม่ได้ฟีลมาส์กโคลน detox ที่ดูดความมันออกมาสะใจเหมือนตัว Tsururi นะคะ
มันจะเหมือนdetoxแบบละมุนละไม ช่วยบำรุงให้หน้านุ่มด้วยไรงี้ ไม่ได้ฮาร์ดคอร์เหมือน Tsururi 555
ข้าวก็สลับๆกันใช้กับ Tsururi เพราะข้าวก็หน้าแห้ง ไม่ได้อยากดูดความมันออกมากเกินไปงี้

สรุปค่า
ไม่ค่อยรู้สึกถึงการ detox จากตัวมาส์กเท่าไหร่ แต่สครับดีมาก ละมุนมาก ขัดแล้วสบายหน้า ล้างออกละหน้านุ่มดีไม่แห้งตึงเป็น detox แบบเบาๆค่า

ตัวถัดมา ยังคงอยู่ในเรื่องการ detox 555 กับมาส์กโคลนจาก Soap&Glory No Clogs Allowed
ตัวนี้เนื้อมันจะเป็นสีเขียวอ่อนๆดูมิ้นท์ๆ กลิ่นก็เหมือนมิ้นท์สังเคราะห์ 555
จริงๆเนื้อข้นกว่าในรูปนะคะ คือข้าวอะใช้หมดไปละหลอดนึงละ แต่ลืมว่ายังมีอีกหลอด เลยเก็บไว้นานไปหน่อยมันเลยเหลวๆซะแล้ว
มาส์กตัวนี้เวลาทาไปบนหน้ามันจะอุ่นมากกกก คือเขาให้ทาให้ทั่วหน้าแล้วก็นวดๆ มันจะอุ่นสุดๆเหมือนทำสปาอยู่
ก็นวดๆไปสักพักมันก็จะหายอุ่น เนื้อมาส์กค่อนข้างหยาบนะคะ แต่ไม่มีสครับในเนื้ออมาส์ก ตอนนวดๆก็จะรู้สึกหยาบๆหน่อย
นวดเสร็จก็พอกทิ้งไว้ประมาณ 15 นาที
ตัวนี้ก็แห้งนะแต่ไม่ตึงเหมือน Tsururi
ตอนไปล้างออกเอาน้ำพรมๆที่หน้า แล้วมาส์กมันจะเปลี่ยนเป็นสีฟ้าๆแล้วก็นวดๆมาส์กอีก จะบอกว่าคราวนี้มาส์กมันจะเปลี่ยนจากอุ่นเป็นเย็นสะใจมากกกก เสร็จแล้วก็ล้างออกให้สะอาดด้วยน้ำอุ่น คือล้างเสร็จแล้วเย็นหน้ามาก 55555
สดชื่นเฟรชสุดๆ ล้างแล้วรู้สึกสะอาดมากกก (อีกแล้ว555) หน้ามันเนียนๆเรียบๆอะรู้สึกดีมาก
เพราะตอนแรกมาส์กมันอุ่นๆด้วยเลยมีความรู้สึกว่าได้ทำความสะอาดล้ำลึกดี

สรุปค่า
รู้สึกได้ทำความสะอาดล้ำลึกมากกก ใช้ละหน้าสะอาดมากกก เฟรชมากกก สดชื่นมากกกกก
คือใช้ติดต่อกันละรู้สึกไม่ค่อยมีสิว แล้วก็รูขุมขนกระชับขึ้นนิดนึงด้วย ดีค่ะ

ตัวถัดไป ก็ยังเป็นมาส์กโคลนตัวที่อยู่ BK Mask Tea Tree Oil
อันนี้เป็นมาส์กโคลนแบบไว้พอกรักษาสิว กลิ่นแบบมิ้นท์สุดพลังมากกกกกกจริงๆอันนี้ สีก็เขียวสุดพลังเช่นกัน 55555
เนื้อเป็นโคลนๆครีมๆสีเขียวๆ เนื้อเนียนลื่นไม่หยาบไม่มีสครับแต่อย่างใด
เคยเอาพอกทั้งหน้าแล้วล้างออกเหมือนกันนะ ก็รู้สึกหน้าสะอาดดีแต่รู้สึกเปลือง เพราะไม่ได้เป็นสิวทั้งหน้าขนาดนั้น
เลยชอบเอามาพอกตรงที่เป็นสิวมากกว่าค่ะ แบบพอกไว้ก่อนอาบน้ำ แล้วก็เล่นนั่นเล่นนี่ไปยาวๆเลยพอจะอาบน้ำแล้วก็ล้างออก
ช่วยลดสิวผดสิวอุดตันที่มันเป็นเม็ดเล็กๆผดเล็กๆได้ดีมากกกกก คือพอกๆไปละหายเลยยยยย
แต่สิวอุดตันเม็ดใหญ่ๆนี่ออกบ้างไม่ออกบ้าง งงๆ แล้วแต่เม็ด 5555
พวกสิวที่มีหัวขาวๆเม็ดเล็กๆ (เรียกว่าอะไรไม่รู้) มันก็ช่วยทำให้มันแห้งแล้วก็เล็กลงได้ดีเหมือนกันนะคะ
แต่สิวอักเสบเม็ดใหญ่ๆนี่ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยเป็นเลย ไม่เคยลอง

สรุปค่ะ
เป็นมาส์กสิวที่ค่อนข้างดีฮะ ช่วยให้สิวหายได้จริง แต่ไม่ได้ช่วยได้กับสิวทุกประเภทเน้อ
แต่จริงๆไอ้พวกที่พอกละมันไม่หายเนี่ย ข้าวว่ามันก็คงจะมีการฆ่าเชื้อให้มันไม่เป็นหนักกว่าเดิมแหละ แต่สิวมันไม่ได้ดีขึ้นไม่ได้แย่ลง
เลยไม่รู้ว่าสรุปมันช่วยป่าว 555 แต่เอาพอกสิวผด สิวอุดตันเล็กๆ สิวมีหัวนี่เลิศศศศศศ

ยังอยู่ในหมวดของการ detox กันอยู่นะคะ ผิวน่าจะสะอาดมากกกแล้ว ณ จุดๆนี้ 55555
แต่จะไม่ detox ด้วยมาส์กโคลนแล้ววว แต่เป็นมาส์ก oxygen detox ของ Skinsista ค่าาาา Skinsista Dongbaek White Detoxify Facial Mask Foam
เพิ่งเคยลองเล่นมาส์กแบบนี้ครั้งแรก รู้สึกตื่นเต้นมาก 5555
จริงๆตัวนี้เป็นได้ทั้งโฟมแล้วก็มาส์ก แต่ส่วนใหญ่ข้าวใช้เป็นมาส์กมากกว่า 5555
ถ้าใช้เป็นโฟมก็เอามาล้างตอนหน้าเปียกๆ ถ้าใช้เป็นมาส์กก็ทาไปตอนหน้าแห้ง
เนื้อจะเป็นเนื้อเจลค่อนข้างเหลวใสๆ ตัวนี้กลิ่นหอมมากกกก หอมเหมือนดอกไม้สดชื่นๆหวานๆหน่อย ข้าวชอบกลิ่นตัวนี้มากกกก
พอทาไปละจะฟู่ขึ้นมาเป็นฟองอย่างรวดเร็ว

นี่มีรูปให้ดูตอนมันเหลวๆอยู่ ละฟู่ขึ้นมาด้วย ยิ่งเกลี่ยบางๆไปบนหน้านี่จะเป็นฟองขึ้นมาเร็วมาก
อย่างรูปที่ 2 เริ่มมีฟองขึ้นมาตรงขอบๆละ ทิ้งไว้ 2-3 นาที ให้มันฟู่ๆแล้วก็ล้างออก
ตอนล้างก็ให้ความรู้สึกพิลึกมากอะ คือเหมือนฟองมันไม่ได้เกาะไปกับหน้ามาก
ล้างๆแล้วฟองมันจะหลุดๆออกมาแบบงงๆ ไม่เหมือนมาส์กที่เคยใช้อะบอกไม่ถูก 555
แล้วฟองมันนุ่มเหนียวมากชอบหยิบจากหน้ามาบี้ๆเล่น (คือบ้าหรืออะไร5555)
ล้างแล้วเหมือนหน้ามันมีอะไรเคลือบๆอยู่ หน้าจะเนียนลื่นมากกกก คือแบบเนียนลื่นมากๆจริงๆ หน้าไม่แห้งตึงเลยรู้สึกชุ่มชื่นดี
คือมันเนียนลื่นเหมือนมีอะไรมาเคลือบๆอยู่อะ ชอบเอามาใช้ระหว่างสัปดาห์ เพราะใช้ง่ายดี แล้วก็รู้สึกได้ทำความสะอาดได้ล้ำลึกโดยที่หน้าไม่แห้งเลยค่ะ

สรุปค่า
ใช้ง่ายดี เร็วดี พอกแปบๆก็ฟู่ๆขึ้นมา ละก็ล้างออก ให้ฟีลลิ่งในการใช้ที่ดี ล้างออกแล้วรู้สึกสะอาดดี หน้าเนียนลื่นมากเหมือนให้ความชุ่มชื่นด้วย

ตัวถัดปายยยย เป็นมาส์กให้ความชุ่มชื่นบ้างแล้วค่ะ กับ No7 Beautiful Skin Hydration Mask
ตัวนี้มีสตอรี่ที่ยาวนานนนนนนนน 555 คือมีเรื่องที่อยากเล่าให้ฟังยาวนิดนึงเกี่ยวกับมาส์กตัวนี้
คือตอนแรกข้าวกะจะซื้อมาพอกตอนเช้า เพราะทำงานในห้องแอร์ทั้งวันละรู้สึกหน้ามันเหือดดดดแห้งงงงงมากกกกก
ละเห็นตัวนี้มันเป็นมาส์กให้ความชุ่มชื่นไง กะจะแบบล้างหน้าละก็พอกมันไว้ อาบน้ำไรเสร็จเรียบร้อยก็ล้างมันออก จบปิ๊ง ไปทำงาน
ละคือตอนแรกบีบออกมาอยากให้ดูเนื้อมาส์กในรูป มันจะเป็นครีมๆละแอบมีออยล์แทรกๆอยู่ในเนื้อมันนิดนึงอะ
แต่เนื้อครีมมันเบามากกนะคะ เหมือนโลชั่นเลย พอเกลี่ยไปเนื้อมันก็จะเหลวๆไปเลย
กลิ่นหอมมมแบบขนมๆหวานๆ พอกละแฮปปี้55
ละทีนี้วันแรกที่ใช้ ก็ตื่นมาล้างหน้า แล้วก็พอกมันไว้เลย แล้วก็ไปอาบน้ำทำไรเรียบร้อย 10 นาทีก็มาล้างมันออก
แต่มันล้างไม่ออกจ้าาา เพราะมันเป็นเนื้อแบบออยล์อะ แล้วพอกไปแล้ว เหมือนมีออยล์เคลือบหน้าเราอยู่ ล้างๆไป ละก็ล้างไม่ออกอะ
น้ำก็เกาะหน้าเราเป็นหยดๆๆ เหมือนใช้เครื่องสำอางกันน้ำเลยอะค่ะ นึกออกมั้ยคะ
นี่ก็หงุดหงิดเลยจ้าาา แบบอ้ากกกมาส์กอะไรเนี่ยยยย ทำไมมันเยิ้มล้างไม่ออกยังเง้งงงง เร็วสิเฟ้ยยยจะรีบไปทำงานนนน
ก็ล้างๆถูๆหน้ากว่ามันจะออก แต่พอไปเช็ดหน้าคือหน้าแบบนุ่มนิ่มชุ่มชื่นมากอะ
แต่นี่ก็ยังไม่นำพาด้วยความหงุดหงิด รู้สึกว่ามันล้างยากใช้ยากไม่น่าซื้อมาเล้ยยย
หลายวันถัดมาหยิบมาใช้อีก พยายามทาบางๆ แต่ก็ล้างยากเหมือนเดิม เซ็งมาก เลิกใช้
ทีนี้วันนึง คิดอะไรไม่รู้ ก็หยิบมาลองใช้อีกรอบตอนกลางคืน มาส์กเสร็จก็นอนเล่นอะไรเพลินเลยจ้าา 55555
เกินครึ่งชั่วโมงอะ แต่มาส์กมันไม่ได้รู้สึกแห้ง ไม่ได้รู้สึกตึงอะไรเลยนะคะ
ทีนี้พอจะไปล้างออก เหยยยยย มาส์กมันซึมเข้าหน้าไปหมดเลยอะ เหลือแค่ส่วนที่เป็นออยล์เคลือบๆหน้าไว้บางๆ
นี่ก็ไปล้างออก โหวววว ก็พบว่า มันก็ยังล้างยากเหมือนเดิม 55555
แต่รู้สึกว่ามาส์กส่วนใหญ่มันซึมไปแล้วไงเลยล้างง่ายขึ้น 5555
พอมาเช็ดหน้าส่องกระจกดู โอ้โหหหห หน้าอิชั้นฟูมากเลยค่าาา
คือหน้ามันแบบอิ่มเอิบบบบอะ นึกออกมั้ยคะ มันฟูวววว มันเต็มมมมขึ้นมามากกกก ละหน้าแบบนุ่มละมุนตุ้นชุ่มชื่นสุดๆ
ข้าวเลย อ่ออออ มันดีอย่างนี้นี่เองสินะ
แล้วพอวันถัดมาล้างหน้าละมาส่องกระจกดู เห้ยยยย ทำไมเหมือนรูขุมขนมันดูเล็กๆลง หน้าดูแน่นๆขึ้น
เห้ยย คือรักเลยยยย เกินคาดมากกกกดีสุดๆ
ตอนไปซื้อ BA บอกว่าไปใช้เป็น Sleeping mask ได้ด้วยนะ แต่ข้าวยังไม่เคยลอง
แต่มันดีงามมากกก ย้ำอีกครั้ง มันดีงามมากกกกก

สรุปค่า
เป็นมาส์กที่เติมความชุ่มชื่นแบบขั้นสุดยอดดดด ใช้แล้วผิวนุ่มนิ่มอิ่มฟูเด้งดึ๋งๆ
แต่เหมาะสำหรับคนผิวแห้งและผิวแห้งมากกกกนะจ๊ะ ผิวมันน่าจะไม่ชอบเพราะมันเป็นมาส์กเนื้อออยล์เลยจ้าา 55
ช่วงไหนข้าวใช้กระหน่ำ สิวยังแอบขึ้นเล็กน้อยที่หน้าผากที่มันมันกว่าเพื่อนอะ นั่นแหละเราเตือนคุณแล้วนะยูววว
แต่ถ้าคุณผิวแห้งจงลองงงง

ตัวอักษรเกินซะแล้วค่า 5555
ที่เหลือต่อในคอมเม้นนะคะ
ชื่อสินค้า:   มาส์กหน้า
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่