แนะนำภาพยนตร์แนว Manchester by the sea ให้หน่อยค่ะ

ปกติเราไม่ใช่สายดราม่า หนังเศร้าจะไม่ค่อยดูเลย ยิ่งถ้าเรื่องไหนปูพื้นมาว่าต้องเศร้าต้องร้องไห้นี่ไม่แตะเลย วิ่งหนีกลัวเศร้า
แต่วันนี้ว่างๆเลยมีโอกาสได้ดูเรื่องนี้ ผิดคาดมากๆ ดูมาแล้วชอบมากกก คือมันอินมากกกก ทุกอย่างมันดี มันลงตัวมาก
มันเศร้าแต่ไม่บีบเค้น มันยิ้มได้แต่ไม่โปกฮา มันไม่ชงไม่บิ้วแต่ซึมลึกเลย มันกลมกล่อมมาก เป็นหนังที่ดูแล้วอินมาก
มากขึ้นๆทุกๆวินาทีที่หนังค่อยๆฉายไปเลย คือดูจบแล้วอยากวิ่งกลับไปซื้อตั๋วดูใหม่อีก 3 รอบ จนถามตัวเองว่าตั้งเเต่เกิดมาทำม้าย
ทำไมไม่เคยดูหนังแนวนี้เลยไปทำอะไรอยู่ตั้งนาน 55555

ชอบบทสนทนา ชอบความสัมพันธ์ ชอบวิธีการแสดง ชอบวิธีการดำเนินเรื่องของเขา ชอบองค์ประกอบเรื่องราวต่างๆ คือชอบทุกอย่างเลยก็ว่าได้  55555555
คือเป็นหนังที่เฮ้ย!!! อินมาก อิ่มมาก และก็อึนมากในขณะเดียวกัน

ช่วยสงเคราะห์แนะนำให้เราหน่อยคือเราไม่เคยดูหนังประเภทนี้มาเลย เลยไม่รู้ด้วยว่าตัวเองชอบ และไม่รู้ว่ามันมีเรื่องอะไรบ้าง 55555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่