กระจายไทย แล้วไม่ชิดขอบ

กระทู้คำถาม
คือผมใช้ Word2007 พิมพ์บทความอยู่ แล้วทำการจัดแบบกระจายไทยให้ชิดขอบทั้งสองด้าน ตอนแรกก็ชิดดีอยู่ครับ แต่พอมาบันทึกเป็นไฟล์ PDF แล้วขอบที่จัดแบบกระจายไทยไว้มันไม่ชิดให้อ่ะครับ ผมลองตั้งค่าแบบเต็มแนวดูแล้วบันทึกเป็น PDF อีกรอบก็ไม่ได้ แต่แปลกอยู่อย่างนึงครับ ตอนผมพิมพ์งานแรกๆตัวอักษรก็ไม่ชิดขอบเหมือนกันแบบว่าพิมพ์ไปเกินครึ่งหน้านิดเดียวก็ขึ้นบรรทัดใหม่แล้ว รบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยบอกผมหน่อยครับ  ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่