มี ม.ราชภัฎหรือมเอกชนที่ใหนที่เปิดรับนักศึกษาสาขา ครุศาสตร์ แต่ไม่เอาเกรดขั้นต่ำบ้างครับ

คือน้องของ จขกท. กำลังจะจบ ม.6 ครับ  ได้เกรดเฉลี่ย 2.4 ทำให้ไม่สามารถสมัครเข้ารับตรงคณะครุศาสตร์ ได้ครับ  เลยอยากสอบถามพี่ๆเพื่อนๆในพันทิปครับว่า  มี มรภ. หรือ มอ เอกชน ใหนบ้างครับที่รับแบบไม่กำหนดเกรดขั้นต่ำ  แล้วมี่ใครเรียนครูภาคพิเศษ(ภาคสมทบ)หรือเปล่าครับ ภาคสมทบต้องใช้เกรดขั้นต่ำหรือเปล่าครับ  (น้องสาวอยากเข้าครุศาสตร์ สาขาเคมีครับ) ถ้าจะให้ดีขอเป็น ขอเป็น มหาลัยโซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือนะครับเพราะว่าใกล้บ้านครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่