ต่อเติมบ้าน มีรอยแยก ใช้เข็มตอก I18

สวัสดีครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องช่างครับ
เนื่องจากผมได้ซื้อบ้านจัดสรร เดี่ยว ใหม่ เลยอยากคิดจะต่อเติมห้องครัวให้แม่บ้าน
จากคำแนะนำ ส่วนต่อเติม ให้ใช้เข็มตอก I18 ผมเลยตอกไป 3 ต้น
และต่อเติม ห้องครัวปิด ขนาด 1.8x3 และอีกครึ่งทำเป็นซึกล้างแบบเปิด
หลังจากทำเสร็จประมาณ 3 เดือน พบว่ามีรอยแยกประฒาณ 1-2 มิล แต่ปัจจุบันประมาณ 5 มิลครับ ซึ่งช่างบอกว่าตอกเข็มไม่น่าจะแยก
เลยโทรไปปรึกษา บริษัทที่ตอกเข็ม ซึ่งทางบริษัทแจ้งว่า ส่วนต่อเติมที่ตอกเข็ม เป็นเรื่องปกติของส่วนต่อเติม จะมีรอยแยกประมาณ 2-3 มิล ซึ่งเป็นเพราะการเซตตัวเข็มหรือเข็มเคลื่อนเล็กน้อย
เลยอยากทราบว่า เข็มตอกแบบนี้ มีการเคลื่อนหรือเซตตัวเป็นเรื่องปกติหรือไม่ครับ จะมีรอยแยกมากกว่านี้หรือไม่ครับ

ปล เคยสอบถามเรื่องรอยแยกห้องครัวครับ แต่ตอนนี้เลยอยากทราบเกี่ยวกับเข็มตอก I18

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่