อยากทราบถึงนโยบายท่องเที่ยวของ ททท.

สวัสดีครับ ผมมีข้อสงสัยครับ
ตั้งแต่มีการก่อตั้ง การท่องเทียวแห่งประเทศไทยในช่วงปีพ.ศ.2500จนปัจจุบันนี้
ททท. ได้มีนโยบายหรือแคมเปญอะไรที่ส่งเสริมการท่องเที่ยวอะไรบ้างครับ ตั้งแต่ก่อตั้งจนถึงตอนนี้
และ ททท. ได้ส่งเสริมการท่องเที่ยวในภูมิภาคท้องถิ่นที่ไม่ใช่เมืองท่องเที่ยวตั้งแต่เมื่อไรครับ
ข้อสุดท้ายก็คือ ททท.ได้เข้ามามีส่วนในการส่งเสริมท้องเที่ยว
เชิงอนุรักษ์ท้องถิ่นและประเพณีประจำจังหวัดช่วงไหน และมีนโยบายอะไรบ้างครับ
คือผมก็รู้อยู่แต่ช่วงที่มีแคมเปญอเมซิ่ง กับการท่องเที่ยววิถีไทยที่พึ่งจะมีการโปรโมทกันไปทำให้ผมเกิดข้อสงสัยเกี่ยวกับการท่องเที่ยวครบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่