ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆระหว่างพักแถวนัมบะกับอูเมดะ (โอซาก้า2วัน เกียวโต2วัน คิดว่าจะพักที่โอซาก้าหมด)

แรกๆเอียงไปทางอูเมดะ เพราะจะไปเที่ยวเกียวโตด้วย แต่รู้สึกว่านัมบะมีอะไรให้ดูมากกว่า อูเมดะดูเงียบๆและที่พักราคาแพงกว่า (อันนี้ไม่ชัวร์ค่ะจากที่สังเกต) และที่พักนัมบะเยอะและหลากหลายกว่า (อันนี้ก็จากที่หาจากพวก expedia ฯลฯ) รบกวนด้วยค่ะ แล้วจากนัมบะไปเกียวโตจะยากกว่าอูเมดะมากมั้ยคะ

อ้อ ใช้ Kansai Thru Pass ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่