ฝากวิจารณ์ WebToon ครับ "โตแล้วกินแมวได้"

กระทู้สนทนา
ทีแรกไม่ได้ว่าจะเขียนลงเว็บตูน แต่งนิยายเล่นกันในกลุ่มไลน์ซึ่งมันก็ไร้สาระมาก 5555 แล้วก็เลยเถิดจนวาดเป็นการ์ตูนออกมา ซึ่งภาพก็ดูไม่ได้เลย เพราะเคยแต่ขีดเขียนเล่น ไม่เคยวาดอย่างจริงจังสักที

ทีนี้ไหน ๆ มันก็ได้ทำแล้วเลยลองตั้งใจวาดดู ข้อสำคัญคือต้องใช้มือถือที่มีอยู่วาดเท่านั้น ได้ลองแอป Medibang Paint ถือว่าใช้ได้เลย

พอวาดไปสักพักรู้สึกมีไฟเลยเอาขึ้นเว็บตูน 5555 ทีนี้เนื้อเรื่องมันมาเองเลย อัพจากมือถือยากมาก แต่ก็พยายามจนได้

แต่เท่าที่ดูยังมีอะไรต้องปรับปรุงอีกมากเลย นี่ก็ใช้เวลาวาดไปมากล่ะ ยังได้แค่ตอนสั้น ๆ เพราะอยากให้ออกเร็ว ๆ

ตอนนี้กำลังดูว่าจะวาดต่อไปอีกแค่ไหน เพราะมันเริ่มมาจากวาดเล่นนี่นะ 5555 แต่เนื้อเรื่องคิดเอาไว้เพียบเลย ยังไงก็ขอคำวิจารณ์จากชาวพันทิปหน่อยครับ ว่าควรปรับปรุงอะไรแบบไหนบ้าง ทั้งเรื่องภาพ เนื้อเรื่อง ฯลฯ เพราะไหน ๆ มันก็ทำมาแล้ว หรือจะเลิกวาดดี เพราะรู้สึกว่ามันชักจะไปกันใหญ่ล่ะ เนื้อเรื่องไร้สาระมาก 5555

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

ลืมแปะลิงค์ซะงั้น 5555
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่