สอบถามเรื่องเอกสารในการขอวีซ่าเยอรมันครับ

รบกวนสอบถามเรื่องเอกสารในการขอวีซ่าท่องเที่ยวประเทศเยอรมันครับ ในเบื้องต้นได้เตรียมเอกสารในการขอวีซ่าไว้เรียบร้อยแล้ว (อีกเจ็ดวันถึงวันที่นัดหมายสถานทูตไว้) ซึ่งพอลองอ่านกระทู้ของหลายๆท่านมีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1. เอกสารทะเบียนบ้าน และเอกสารการสมรส ต้องแปลเป็นภาษาอังกฤษด้วยไหมครับ
2. หนังสือรับรองจากธนาคาร => เอกสารด้านการเงินผมเตรียมสำเนา book bank / statement ย้อนหลัง 3 เดือน และ slip เงินเดือนย้อนหลัง 3 เดือนไป น่าจะเพียงพอหรือไม่ครับ

และในทริปนี้ คุณลูกชายอายุ 4 ขวบ จะร่วมทริปด้วย ซึ่งอ่านเจอมาว่าต้องแปลสูติบัตรเป็นภาษาอังกฤษด้วย หรือใช้สำเนาสูติบัตรภาษาไทยก็เพียงพอครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่