ผู้หญิงมาเป็นแม่บ้านในกุฎิพระเจ้าอาวาสดีไหม

กระทู้คำถาม
วัดแถวบ้านผมให้ผู้หญิงมาทำหน้าที่เป็นแม่บ้านคอยช่วยเจ้าอาวาสหยิมของ รับกิจนิมนต์ เรียกใช้พระลูกวัด ช่วยห่มผ้าเณร บางทีก็เห็นปิดประตูกระจกนอนอยู่ในกุฎิเจ้าอาวาสด้านในทั้งสองคน ผมเห็นแบบนี้มาหลายปีแล้วนะ ผมคงคิดไปเองมั้งเนอะ เพราะเจ้าอาวาสอายุก็70กว่าส่วนผู้หญิงก็อายุราวๆ50-60หน้าจะได้คงไม่หน้าจะเป็นอะไรมั้ง เออ+แต่ทำไมกระจกต้องติดฟิล์มดำสลัวๆ คุณคิดว่ามันดีไหมถ้าเห็นแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่