xt10 หาย มองหากล้องตัวใหม่มาเเทน

สวัสดีค่ะรบกวนขอคำเเนะนำซื้อกล้องใหม่
เราเคยใช้ของเก่า fuji xt10 เเต่ตอนนี้หายไปเเล้ว เลยมองตัวใหม่อยู่
ใจนึงคือชอบฟูจิ ชอบโทนสีภาะที่มันให้ xt10 ใช้มาปีกว่าเเล้ว ก็ชอบเหมือนกัน เเต่รู้สึกว่าน้ำหนักมากไปหน่อยเวลาเเบกไปเที่ยวทั้งวัน
เเล้วก็ไม่อยากซื้อรุ่นเดิมถึงเเม้จะชอบเพราะช้ำใจค่ะ ที่ต้องเสียเงินใหม่เเต่ได้ของเดิม

ตอนนี้อยากได้กล้องที่น้ำหนักเบาหน่อย จอพับเซลฟี่ได้ มีรีโมทคอนโทรลสั่งถ่ายจากโทรศัพท์ โทนภาพ jpeg ออกมาไม่ออกโทนเหลือง
อยากได้ค่ายที่เลนส์คุณภาพดี ราคาไม่สูงมาก งบ25000-30000 บวกลบนิดหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่