ขออนุญาตถามการไปภูกระดึงจากขอนแก่น

เนื่องจากผมอยากไปภูกระดึง แต่ไม่อยากไปถึงตรงๆ อยากไปแวะเที่ยวขอนแก่น โดยนั่งรถนครชัยแอร์จากกรุงเทพไป
เพิ่งรู้มาว่าที่ขอนแก่นมีขนส่งหลายที่ ผมอยากถามรบกวนคนขอนแก่นหรือผู้รู้หน่อยรับว่า นครชัยแอร์ลงที่ขนส่งที่เท่าไหร่
แล้วที่ขนส่งนั้นมีรถไปภูกระดึงไหมครับ ราคาเท่าไหร่ รอบถี่ไหมครับ
ปล.อยากนอนค้างที่ขอนแก่นหนึ่งคืน แนะนำพักย่านไหนที่รถเมล์ผ่าน ราคาไม่แพงครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่