อยากรู้คะ ว่าLisa blackpink ก่อนจะได้เป็นเด็กฝึกพี่เขาเตรียมตัวมายังไง?

คือเราเพิ่งเป็นติ่งวงนักร้องเกาหลีเมื่อเดือนก่อนเห็นคลิปเพลง boombayah แล้วรู้สนใจLisaมากที่สุดในวงเพราะเต้นเก่งและหน้าตาดูไม่เหมือนคนเกาหลีเลยลองหาข้อมูลดูเลยรู้ว่าพี่เขาเป็นคนไทยแท้ นับจากนั้นเราเลยติดตามวงblackpinkทั้งอิสตาแกรมคลิปข่าวเกี่ยวกับพี่Lisa ตลอด
แล้วอยากลองออดิชั่นเหมือนพี่เขาบ้าง คำถามคือ
1.อยากเห็นคลิปพี่ลิซ่าตอนออดิชั่นคะ หรือไม่ก็ใครที่รู้เรื่องเกี่ยวกับการออดิชั่นในไทย(ค่ายไหนก็ได้)ถ้าได้เป็นเด็กฝึกแล้วต้องไปอยู่ที่เกาหลีเลยหรือป่าว
2.ถ้าได้ไปอยู่ที่ค่ายนอนที่หอที่ทางค่ายจัดเตรียมใช่ไหมคะ
3.ต้องเอาอะไรไปบ้างหรือไปแต่ตัวหมายถึงถ้าไปอยู่เกาหลี
4.เรื่องเรียนละ (สมมุติว่าได้เป็นเด็กฝึกที่เกาหลีตอนม.ต้นถ้าไปอยู่ที่นั้นเขาจะสอนแค่ภาษาอย่างเดียวรึป่าวแล้วสอนเกี่ยวกับหลักสูตรไหมเช่น วิทย์ คณิต เหมือนที่เราไปโรงเรียนในไทยไรงี้)
5.เราเป็นคนที่ไม่เคยออกไปประกวดหรือออกรายการเต้นหรือร้องเพลงเหมือนพี่ลิซ่าอ่า ส่วนใหญ่จะฝึกเต้นร้องเองผ่านยูทูปทุกๆ1-2ชม.ต่อวัน จะมีสิทธิ์ผ่านไหมคะ

ขอโทษที่ถามมากคะ เราเพิ่งสนใจเรื่องนี้เรยไม่ค่อยรู้อะไร
มีไรอยากช่วยหรือให้คำปรึกษาเพิ่มเติม ID Line : firstvocaloid คร้า💕
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่