[ภาษา C]ต้องการให้โปรแกรมเริ่มทำงานใหม่เมื่อใส่คำตอบผิดอะครับ

คืออยากจะทราบมากเลยครับว่าต้องใช้คำสั่งอะไรอะครับเวลาที่เราใส่คำตอบผิด หรือใส่จำนวนเกิน หรือเลือกตัวเลือกที่ไม่ตรงกับที่กำหนดให้อะไรประมาณนี้อะครับ แล้วเราต้องการให้มันเริ่มโปรแกรมใหม่ตั้งแต่ต้นเลย ต้องใช้คำสั่งอะไรอะครับ (ผมพึ่งหัดเขียนนะครับ ;w;)

รูปแบบโค้ดครับ
#include<stdio.h>
#include<conio.h>
main()
{
    char ch,name[15];
    int type,total,piece;
    printf("**********************Select menu*************************\n\n");
    printf("Enter your name : ");
    scanf("%s",&name);
    printf("Please select your type : Enter number 1. General 200/piece\n");
    printf("                         Enter number 2. Member 100/piece\n");
    printf("Select your type : ");
    scanf("%d",&type);
    printf("Enter piece : ");
    scanf("%d",&piece);
    switch(type)
    {
    do
    {
        case 1:total=piece*200;break;
        case 2:total=piece*100;break;
        default:printf("Enter 1 and 2 only.\n");
                printf("Please any key to retry program.\n");
                getch();
                ch=getch();
    }while(ch!=27);
    }
    printf("##########################################################\n");
    printf("Your name : %s\n",name);
    printf("Total(Piece) : %d\n",piece);
    printf("Total(Bath) : %d\n\n",total);
    printf("Please any key to end program.\n");
    getch();
}

ลองทำตามในหนังสือแล้วก็งงๆ อยู่ เลยอยากจะรู้มากเลยครับว่าทำยังไง
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ใช้ do....while ครับผม เอาทุกอย่างที่จะให้มันทำซ้ำเข้าไปอยู่ใน do...while ครับ แล้วก็ถ้าผิดให้ใช้ continue เข้ามาเพื่อให้มัน pass เข้าสู่ loop ใหม่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่