Kansai Wide Area Pass นั่ง Shinkansen ไหนได้บ้าง

จะไปญี่ปุ่นสงกรานต์นี้แล้ว ยังไม่มั่นใจเรื่องพาส เจอกระทู้เก่าตั้งแต่ปี 56 เห็นว่านั่งได้ทุกขบวน ทั้ง Sakura Hikari Nozomi

แต่นั่งได้จาก Shin-Osaka Shin-Kobe Himeji ถึง Okayama เท่านั้น และเป็นตู้แบบ Non-Reserve (ถ้าที่นั่งเต็มต้องยืนบนรถด่วนความเร็วสูง??)

คำถามคือ
1. ตอนนี้ก็ยังขึ้น Shinkansen ได้ทุกขบวนตามนั้นใช่มั้ยครับ?
2. ใช้นั่งไป-กลับใน 5 วัน ใน 4 สถานีข้างต้น ได้ตลอดใช่หรือเปล่าครับ?
3. Sanyo-Shinkansen คือยี่ห้อรถไฟ ส่วน Sakura Hikari Nazomi เป็นฉายาหรอครับ? คืองงๆตรงนี้นิดหน่อย
4. ผมใช้พาสนี้นั่ง Haruka จากสนามบิน Kansai Airport ไป Kyoto ได้ใช่มั้ยครับ เพราะวันแรกไป Kyoto ก่อนเลย

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่