(สอบถาม) คนที่เคยสอบทั้ง TOEIC, TOELF, IELTS รบกวนหน่อยนะคะ อยากสอบถามเรื่องคำศัพท์ความแตกต่างค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ
ตอนนี้คือเราเตรียมตัวสอบ การวัดผลภาษาอังกฤษอยู่ค่ะ แล้วมีความจำเป็นที่ด้วนที่ต้องใช้คะแนน TOEIC
ซึ่งในตอนแรกเราตัดสินใจว่าจะสอบ IELTS เราเลยซื้อหนังสือที่คำศัพท์ IELTS มา

หนังสือของ Collins Cobuild Key Word for IELTS ค่ะ
เราเลยมีข้อสงสัยว่าไม่ทราบว่าถ้าเราจะเตรียมเกี่ยวกับคำศัพท์ของ TOEIC ไม่ทราบว่าเล่มนี้สามารถใช้แทนกันได้มั้ยคะ

รบกวนผู้รู้ผู้ที่เคยสอบไขข้อข้องใจด้วยนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่