เห็นเพื่อน ๆ ที่ทำงานบ่นกันว่าค่าใช้จ่ายรายวันแพงมาก
ค่าเดินทาง บางคนขับรถมาเองค่าน้ำมัน ค่าทางด่วน วันละ 200 บาท
มารถสาธรณะ ต่อหลายต่อ รถไฟฟ้า มอไซด์ ก็ 100 ต้นๆ
ค่าอาหาร วันละ 100 กว่าบาท
ผมก็ว่าแพงนะ
แต่ส่วนตัวผม แว้นมาทำงาน มากับแฟน ค่าน้ำมัน วันละไม่เกิน 25 บาท
เติม 70 วิ่งได้สามวัน ค่าอาหารข้าวกล่องมือกลางวัน 30 บาท
มื้อเช้าห่อมากินจากบ้าน เอง ตกวันนึงใช้เงินไม่ถึง 100 บาท
ผมว่าอยู่ได้นะ ถ้าเลือกจะประหยัด
ค่าใช้จ่ายรายวันใน กทม.
ค่าเดินทาง บางคนขับรถมาเองค่าน้ำมัน ค่าทางด่วน วันละ 200 บาท
มารถสาธรณะ ต่อหลายต่อ รถไฟฟ้า มอไซด์ ก็ 100 ต้นๆ
ค่าอาหาร วันละ 100 กว่าบาท
ผมก็ว่าแพงนะ
แต่ส่วนตัวผม แว้นมาทำงาน มากับแฟน ค่าน้ำมัน วันละไม่เกิน 25 บาท
เติม 70 วิ่งได้สามวัน ค่าอาหารข้าวกล่องมือกลางวัน 30 บาท
มื้อเช้าห่อมากินจากบ้าน เอง ตกวันนึงใช้เงินไม่ถึง 100 บาท
ผมว่าอยู่ได้นะ ถ้าเลือกจะประหยัด