ขอทริกการทำข้อสอบ TOEIC Part 7 Reading Comprehension หน่อยนะครับ รบกวนด้วยนะคร้าบบบบ

พอดีผมฝึกทำข้อสอบ Reading TOEIC อยู่อ่ะครับ แล้วมีปัญหากับ Part 7 Reading Comprehension มากกกกกกครับ คือทำไม่ทันตามเวลาที่ผมกำหนดไว้อะครับ คือผมตั้งเวลาไว้ที่ 20/10/45 คือ part5 20 นาที part6 10 นาที part 7 45นาที พาท5และ6โอเคครับเวลาเหลือด้วย ถ้าเอาเวลาที่เหลือของพาท 5 กับ 6 มารวมกันก็น่าจะประมาณไม่เกินห้านาที เผื่อเวลาให้พาท7 ได้อีกจาก 45 เป็น 50 นาที แต่ยังไงผมทำก็ทำไม่ทันจะเหลือประมาณ สองบทความ หรือประมาณ 10 ข้อได้ TT หายไปประมาณ 40 คะแนนเลยยยย  

เวลาผมทำมักจะอ่านโจทย์ก่อน มักจะจับจุดได้ แต่ก็ไม่ทัน ผมใช้แต่วิธีนี้อ่ะครับ แล้วเวลาอ่านไปก็ลืม เอ้าาาเค้าว่าอะไรนะแล้วต้องกลับไปอ่านซ้ำอีก ห้าๆๆ อันนี้คือปัญหาตัวเอง ห้าๆๆ จะค่อยๆแก้กันไปเนาะ อย่าว่ากัน ห้าๆๆๆ

อยากรู้ว่าคนที่ทำทันแล้วได้คะแนนสูงๆเค้ามีทริกการทำพาทนี้ยังไงครับ ช่วยบอกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆๆๆๆ ครับ  จุ๊บๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่