[ROAD TO OSCAR] Part 19: ผู้ชนะรางวัล SAG Awards - Emma มาแรง, Denzel ม้ามืด

[ROAD TO OSCAR] Part 19: ผู้ชนะรางวัล SAG Awards - Emma มาแรง, Denzel ม้ามืด

ประกาศแล้วคะ ผู้ชนะรางวัลรางวัลด้านการแสดงของ Screen Actors Guild หรือ สมาคมนักแสดงภาพยนตร์และโทรทัศน์
ซึ่งผลออกมาดังนี้ค่ะ

BEST PERFORMANCE BY A CAST ENSEMBLE IN A MOTION PICTURE:

Hidden Figures

BEST PERFORMANCE BY A MALE ACTOR IN A LEADING ROLE:

Denzel Washington, Fences

BEST PERFORMANCE BY A FEMALE ACTOR IN A LEADING ROLE:

Emma Stone, La La Land

BEST PERFORMANCE BY A MALE ACTOR IN A SUPPORTING ROLE:

Mahershala Ali, Moonlight

BEST PERFORMANCE BY A FEMALE ACTOR IN A SUPPORTING ROLE:

Viola Davis, Fences

BEST PERFORMANCE BY A STUNT ENSEMBLE IN A MOTION PICTURE:
Hacksaw Ridge

นำ ญ ในตอนนี้ ถือว่าเอ็มม่ามาเต็งหนึ่งมากๆ บนออสการ์นางคงต้องเตรียมสปีชได้เลย
ส่วนนำ ช Casey Affleck พลาดรางวัลให้ Denzel Washington ไป แต่เจ๊ว่าบนออสการ์ Casey ก็ยังโหดอยู่ดี

ปีนี้ เริ่มสนุกขึ้นมาแล้วค่ะ

---------------------------------------------------------------
อัพเดตกระทู้เพิ่มเติมนะคะ ด้วยสถิติ SAG ใน 16 ครั้งล่าสุด

นำหญิง สถิติก็ต่อเนื่อง แต่มีเข้ามีออกในบางปี
สมทบหญิง ตรงกับออสการ์มา 8 ครั้งติดแล้วนะคะ ปีนี้ก็ไม่น่าพลาด

นำชาย SAG ตรงกับออสการ์ 12 ครั้งค่ะ อะไรจะตรงเบอร์นั้น ปีนี้ สาขานี้กลับขึ้นมามันส์แล้ว
ส่วนสมทบชาย ก็ตรงพอสมควร มีปีที่แล้ว ที่หักมุมนิดหน่อย

ณ ตอนนี้ กระแสผู้ชนะเต็งหนึ่งหันไปทางนักแสดงผิวสีซะส่วนใหญ่ ต้องมาดูกันว่าออสการ์จะมอบให้เหมือนกับ SAG ไหม?
และเจ๊คิดว่า ในออสการ์ปีนี้ การเมืองรัวๆแน่นอนค่ะ

ขอบคุณรูปจากพี่ GossipGun นะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่