ใบขับขี่สากล จะหมดอายุ1อาทิตย์หลังจากคืนรถเช่าที่ยุโรป จะมีปัญหาตอนรับรถเช่ามั้ยคะ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ที่กังวลคืออารมณ์จะเหมือน passport มั้ยที่ต้องไปต่ออายุก่อนหมด เพื่อให้ใช้งานได้
เราจะเช่ารถกับบริษัท Car Flexi ที่สวิส ออสเตรีย เยอรมัน ตั้งแต่วันที่ 9-18มีค แล้วใบขับขี่ หมดอายุ 25มีค ค่ะ กังวลว่าอายุเหลือน้อย ตอนรับรถเกรงจะมีปัญหามั้ยคะ? เราควรจะทำใบขับขี่สากลใหม่ไปเลยกันเหนียวมั้ย?
ขอบคุณค่ะทุกคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่