อยากเป็นแพทย์อินเตอร์ต้องทำอย่างไรบ้าง?

สวัสดีค่ะ คือเราอยากสอบเข้าแพทย์มหิดลอินเตอร์ค่ะแต่ไม่รู้ว่าควรที่จะเรียนและเตรียมตัวอย่างไรดี คือเราเรียนอยู่HISค่ะ เราอยากทราบว่าถ้าเราเรียนรรนานาชาติเราสามารถเข้าสอบเป็นแพทย์ได้ไหมคะ แล้ววิชาการจะถึงไหมอ่ะ เขามีมหาวิทยาลัยที่รับเด็กอินเตอร์ไหมคะ แล้วแพทย์อินเตอร์กับแพทย์ธรรมดาการสอบเข้าและการเรียนยากง่ายหรือแตกต่างกันอย่างไรหรอะคะ เราจะขึ้นม.1แล้วค่ะ ก็เลยอยากจะเรียนรู้และเตรียมตัวไว้ก่อนหน่ะค่ะ

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะคะอมยิ้ม03
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่